Moris ko Maurice (Faransanci) ko Mauritius (Turanci) ƙasa ne, da ke a nahiyar Afirka.

Globe icon.svgMoris
République de Maurice (fr)
Flag of Mauritius (en) Coat of arms of Mauritius (en)
Flag of Mauritius (en) Fassara Coat of arms of Mauritius (en) Fassara
Mauritius 23.08.2009 11-42-31.jpg

Take Motherland (en) Fassara

Kirari «Stella Clavisque Maris Indici»
«L’étoile et la clé de l’océan Indien»
«Star and Key of the Indian Ocean»
«It's a pleasure»
Suna saboda Mauritius Island (en) Fassara
Wuri
Mauritius on the globe (Africa centered).svg
 20°12′S 57°30′E / 20.2°S 57.5°E / -20.2; 57.5

Babban birni Port Louis
Yawan mutane
Faɗi 1,264,613 (2017)
• Yawan mutane 619.91 mazaunan/km²
Harshen gwamnati no value
Turanci
Faransanci
Labarin ƙasa
Bangare na East Africa (en) Fassara
Yawan fili 2,040 km²
Wuri mafi tsayi Piton de la Petite Rivière Noire (en) Fassara (828 m)
Wuri mafi ƙasa Tekun Indiya (0 m)
Bayanan tarihi
Mabiyi Commonwealth realm of Mauritius (en) Fassara
Ƙirƙira 12 ga Maris, 1968
Tsarin Siyasa
Majalisar zartarwa Government of Mauritius (en) Fassara
Gangar majalisa National Assembly of Mauritius (en) Fassara
• President of Mauritius (en) Fassara Prithvirajsing Roopun (en) Fassara (2 Disamba 2019)
• Prime Minister of Mauritius (en) Fassara Pravind Jugnauth (en) Fassara (23 ga Janairu, 2017)
Ikonomi
Kuɗi Mauritian rupee (en) Fassara
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
Suna ta yanar gizo .mu (en) Fassara
Tsarin lamba ta kiran tarho +230
Lambar taimakon gaggawa 114 (en) Fassara, 995 (en) Fassara, 115 (en) Fassara, 999 (en) Fassara da *#06#
Lambar ƙasa MU
Wasu abun

Yanar gizo mauritius.net

Moris ya na da yawan fili kimanin kilomita murabba'i 2,040. Moris ya na da yawan jama'a 1,262,132, bisa ga jimillar 2016. Moris tsibiri ne. Babban birnin Moris, Port Louis ne.

Shugaban ƙasar Moris Barlen Vyapoory ne daga shekarar 2018. Firaministan ƙasar Pravind Jugnauth ne daga shekarar 2017.


Ƙasashen Afirka
Afirka ta Tsakiya | Aljeriya | Angola | Benin | Botswana | Burkina Faso | Burundi | Cabo Verde | Cadi | Côte d'Ivoire | Eritrea | eSwatini | Ethiopia | Gabon | Gambiya | Ghana | Gine | Gine Bisau | Ginen Ekweita | Jibuti | Kameru | Kenya | Komoros | Kwango (JK) | Kwango (JDK) | Laberiya | Lesotho | Libya | Madagaskar | Mali | Moris | Muritaniya | Misra | Morocco | Mozambik | Namibiya | Nijar | Nijeriya | Ruwanda | Saliyo | Sao Tome da Prinsipe | Senegal | Seychelles | Somaliya | Sudan | Sudan ta Kudu | Tanzaniya | Togo | Tunisiya | Uganda | Zambiya | Zimbabwe
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.