Farouk Miya
Farouk Miya (an haife shi a ranar 26 ga watan Nuwamba, 1997) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Uganda wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya mai kai hari ga kulob ɗin Lviv na Yukren da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Uganda.[1][2][3]
Farouk Miya | |||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Bulo (en) , 26 Nuwamba, 1997 (27 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Uganda | ||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 18 | ||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 176 cm |
Aikin kulob/Ƙungiya
gyara sasheA cikin watan Janairu 2016, an sanar da cewa Miya zai shiga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Belgian, Standard Liège[4] a cikin abin da aka ruwaito cewa yarjejeniyar lamuni ta farko ce ta ɗauke shi daga kulob din Vipers[5] na Uganda. Standard Liège ya sami ayyukansa akan kuɗin dalar Amurka 400,000.[6]
A ranar 31 ga watan Janairu 2017, an ba da Miya aro a kulob ɗin Royal Excel Mouscron har zuwa karshen kakar wasa.[7]
A cikin watan Fabrairu 2018, Miya an ba da rancensa a kulob ɗin Səbail FK, ya dawo a ƙarshen kakar 2017-18.[8]
A ranar 20 ga watan Agusta 2019, Miya ya sanya hannu kan kwangilar shekaru uku tare da Süper Lig gefen Konyaspor.[9] Ya buga wasansa na farko bayan kwanaki biyar da Galatasaray a filin wasa na Türk Telekom.[10]
Ayyukan kasa
gyara sasheMiya ya fara buga wa tawagar kasar Uganda wasa a ranar 11 ga watan Yulin 2014 da Seychelles.[11]
Kididdigar sana'a/Aiki
gyara sasheƘasashen Duniya
gyara sashe- As of matches played on 16 July 2019[12]
Tawagar kasa | Shekara | Aikace-aikace | Buri |
---|---|---|---|
Uganda | 2014 | 9 | 2 |
2015 | 15 | 8 | |
2016 | 11 | 3 | |
2017 | 9 | 1 | |
2018 | 5 | 4 | |
2019 | 7 | 1 | |
Jimlar | 56 | 19 |
- Maki da sakamako ne aka jera adadin kwallayen Uganda na farko, ginshiƙin maki yana nuna ci bayan kowace ƙwallon Miya. Wannan jeri ya ƙunshi abubuwan da ba na hukuma ba. [12]
No. | Date | Venue | Opponent | Score | Result | Competition |
---|---|---|---|---|---|---|
1 | 11 July 2014 | Lugogo Stadium, Kampala, Uganda | Samfuri:Country data SEY | 1–0 | 1–0 | Friendly |
2 | 9 November 2014 | Mandela National Stadium, Kampala, Uganda | Samfuri:Country data ETH | 3–0 | 3–0 | Friendly |
3 | 25 March 2015 | Godswill Akpabio International Stadium, Uyo, Nigeria | Nijeriya | 1–0 | 1–0 | Friendly |
4 | 20 June 2015 | Amaan Stadium, Zanzibar City, Tanzania | Samfuri:Country data TAN | 3–0 | 3–0 | 2016 African Nations Championship qualification |
5 | 17 October 2015 | Nakivubo Stadium, Kampala, Uganda | Samfuri:Country data SUD | 2–0 | 2–0 | 2016 African Nations Championship qualification |
6 | 25 October 2015 | Khartoum Stadium, Khartoum, Sudan | Samfuri:Country data SUD | 2–0 | 2–0 | 2016 African Nations Championship qualification |
7 | 12 November 2015 | Stade de Kégué, Lomé, Togo | Samfuri:Country data TOG | 1–0 | 1–0 | 2018 FIFA World Cup qualification |
8 | 15 November 2015 | Mandela National Stadium, Kampala, Uganda | Samfuri:Country data TOG | 2–0 | 3–0 | 2018 FIFA World Cup qualification |
9 | 3–0 | |||||
10 | 24 November 2015 | Awassa Kenema Stadium, Awassa, Ethiopia | Samfuri:Country data ZAN | 1–0 | 4–0 | 2015 CECAFA Cup |
11 | 2–0 | |||||
12 | 30 November 2015 | Addis Ababa Stadium, Addis Ababa, Ethiopia | Samfuri:Country data MAW | 1–0 | 2–0 | 2015 CECAFA Cup |
13 | 19 January 2016 | Umuganda Stadium, Gisenyi, Rwanda | Samfuri:Country data MLI | 2–1 | 2–2 | 2016 African Nations Championship |
14 | 4 September 2016 | Mandela National Stadium, Kampala, Uganda | Samfuri:Country data COM | 1–0 | 1–0 | 2017 Africa Cup of Nations qualification |
15 | 12 November 2016 | Samfuri:Country data CGO | 1–0 | 1–0 | 2018 FIFA World Cup qualification | |
16 | 8 January 2017 | Armed Forces Stadium, Abu Dhabi, United Arab Emirates | Samfuri:Country data SVK | 2–0 | 3–1 | Friendly |
17 | 25 January 2017 | Stade d'Oyem, Oyem, Gabon | Samfuri:Country data MLI | 1–0 | 1–1 | 2017 Africa Cup of Nations |
18 | 2 June 2018 | Stade Général Seyni Kountché, Niamey, Niger | Samfuri:Country data NIG | 1–2 | 1–2 | Friendly |
19 | 13 October 2018 | Mandela National Stadium, Kampala, Uganda | Samfuri:Country data LES | 2–0 | 3–0 | 2019 Africa Cup of Nations qualification |
20 | 16 October 2018 | Setsoto Stadium, Awassa, Lesotho | 1–0 | 2–0 | 2019 Africa Cup of Nations qualification | |
21 | 2–0 | |||||
22 | 15 June 2019 | Zayed Sports City Stadium, Abu Dhabi, United Arab Emirates | Samfuri:Country data CIV | 1–0 | 1–0 | Friendly |
Girmamawa
gyara sasheStandard Liege
- Kofin Belgium : 2015-16
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Farouk Miya » Club matches". worldfootball.net. Retrieved 16 July 2019.
- ↑ "Farouk Miya". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmermann. Retrieved 16 February 2017
- ↑ David Isabirye (30 November 2015). "Know your stars: Farouk Miya inspired by Ronaldo & Aubameyang, blessed by Allah". Kawowo. Retrieved 12 November 2016.
- ↑ "Faruku MIYA joined Rouches". Standard Liege official Website. Retrieved 21 January 2016.
- ↑ "Ugandan Faruq Miya to join Standard Liege". BBC. Retrieved 21 January 2016.
- ↑ Kawowo, Sports. "Vipers, Standard Liege agree loan deal for Farouk Miya". Kawowo Sports Media. Archived from the original on 24 January 2016. Retrieved 21 January 2016.
- ↑ Farouk MIYA on loan to Royal Excel Mouscron". Standard Liège. 31 January 2017. Retrieved 25 May 2017.
- ↑ Листопад в Сабаиле: Афтандил Гаджиев отказался от 12 игроков". azerifootball.com/ (in Azerbaijani). Azerifootbal. 26 May 2018. Retrieved 26 May 2018.
- ↑ "Farouk Miya Konyaspor'umuzda!". www.konyaspor.org.tr (in Turkish). Konyaspor. 20 August 2019.
- ↑ Galatasaray vs. Konyaspor". soccerway.com Perform Group. 25 August 2019. Retrieved 17 March 2021.
- ↑ "Farouk Miya (Player)" .
- ↑ 12.0 12.1 Samfuri:NFT
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Farouk Miya at Soccerway