Aisha Pamela Sadauki
Aisha Pamela Sadauki ta rike Bsc, Degree a cikin Tattalin Arziƙi na Gida tare da Manjo a cikin Abinci na Gina Jiki daga Jami'ar Jihar Iowa, Iowa Amurka a shekarar 1968. Ta halarci kwasa-kwasai da dama da karawa juna sani kan kimanta ci gaban hukumar a ciki da wajen ƙasar. Cif (Mrs) Sadauki ta kasance kwararriyar ma’aikaciya wacce ta tashi daga mukamin ta Babban Jami’in Noma (Masanin Tattalin Arziƙin Gida na ƙasa) a 1964 zuwa mukamin Babban Jami’in Noma (Masanin Tattalin Arziƙin Gida na Jiha) a 1986.
Aisha Pamela Sadauki | |||
---|---|---|---|
1986 - Disamba 1987 ← Dabid Mark - Lawan Gwadabe → | |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | Zariya, 12 ga Afirilu, 1949 (75 shekaru) | ||
ƙasa | Najeriya | ||
Karatu | |||
Makaranta |
Jami'ar Ahmadu Bello Jami'ar Tsaron Nijeriya | ||
Harsuna |
Turanci Hausa Pidgin na Najeriya | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa |
Rayuwa
gyara sasheAn nada ta Kwamishina a Jihar Kaduna, Ci gaban Jama’a, Matasa da Wasanni a shekarar 1988, Kwamishinar Ilimi a shekarar 1989 da Mataimakin Gwamnan kaduna daga 1990 zuwa 1992. Cif Mrs Sadauki ta kasance Darakta a kamfanoni da dama da suka hada da Zazzau Ginnery Limited, DA Sadauki Investments Limited, Kamfanin Hillside Company Limited da MTN Foundation da sauransu. Ƙungiyar likitocin dabbobi ta Nijeriya ta manoma ta ba ta lambar yabo ta yabo a shekara ta 1999 da kuma lambar girmamawa ta ƙasa ga jami'in odar Tarayyar Najeriya (OON) a 2000.
Manazarta
gyara sashehttps://www.fidson.com/about/board-of-directors/chief-mrs-a-p-sadauki-oon/[permanent dead link]