Adékambi Olufadé
Adékambi Olufadé (an haife shi ranar 7 ga watan Janairu 1980 a Lomé ) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Togo kuma ɗan asalin Najeriya. [1]
Adékambi Olufadé | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Lomé, 7 ga Janairu, 1980 (44 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa |
Togo Faransa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 70 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 170 cm |
Ya kasance memba na tawagar kasa, kuma an kira shi zuwa gasar cin kofin duniya ta shekarar 2006.[2]
Sunansa na farko wani lokaci ana rubuta su Adekanmi ko Adekamni, amma ya kamata ya zama Adékambi.
Ayyukan kasa da kasa
gyara sasheKwallayen kasa da kasa
gyara sashe- Maki da sakamako ne suka jera yawan kwallayen da Togo ta ci a farko. [1]
A'a | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1. | 18 ga Yuni 2005 | Stade Léopold Sédar Senghor, Dakar, Senegal | </img> Senegal | 1-0 | 2–2 | 2006 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA |
2. | 11 ga Janairu, 2006 | Stade Mustapha Ben Jannet, Monastir, Tunisia | </img> Ghana | 1-0 | 1-0 | Sada zumunci |
3. | Fabrairu 7, 2007 | Stade de Kegué, Lomé, Togo | </img> Kamaru | 1-0 | 2–2 | Sada zumunci |
4. | 24 Maris 2007 | Stade de Kegué, Lomé, Togo | </img> Saliyo | 2-0 | 3–1 | 2008 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
5. | 17 ga Yuni 2007 | Stade de l'Amitié, Cotonou, Benin | </img> Benin | 1-4 | 1-4 | 2008 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
6. | 22 ga Agusta, 2007 | Stade de Kegué, Lomé, Togo | </img> Zambiya | 1-3 | 1-3 | Sada zumunci |
7. | 31 ga Mayu, 2008 | Ohene Djan Stadium, Accra, Ghana | </img> Zambiya | 1-0 | 1-0 | 2010 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA |
8. | 8 ga Yuni 2008 | Somhlolo National Stadium, Lobamba, Swaziland | </img> Swaziland | 1-2 | 1-2 | 2010 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA |
9. | 11 Oktoba 2008 | Ohene Djan Stadium, Accra, Ghana | </img> Swaziland | 3-0 | 6–0 | 2010 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA |
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 Adékambi Olufadé at National-Football-Teams.com
- ↑ "2006 FIFA World Cup Germany: List of Players: Togo" (PDF). FIFA. 21 March 2014. p. 28. Archived from the original (PDF) on 10 June 2019.