Mike Attah
Kanar Mike E. Attah ya kasance shugaban mulkin soja na jihar Anambra dake Najeriya daga ranar 9 ga watan Disambar 1993 zuwa ranar 21 ga watan Agustan 1996 a lokacin mulkin soja na Janar Sani Abacha.[1]
Mike Attah | |||
---|---|---|---|
9 Disamba 1993 - 21 ga Augusta, 1996 ← Dabo Aliyu - Rufa'i Garba → | |||
Rayuwa | |||
Cikakken suna | Mike E. Attah | ||
ƙasa | Najeriya | ||
Ƙabila | Hausawa | ||
Harshen uwa | Hausa | ||
Karatu | |||
Harsuna |
Turanci Hausa Pidgin na Najeriya | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa |
A ranar 25 ga watan Oktoban 1995, Mike Attah ya kafa kwamitin bincike don bincikar tarzomar da ta ɓarke a ranar 30 ga watan Satumban 1995 tsakanin al'ummomin Aguleri da Umuleri. Hukumar ta gano cewa harin na Aguleri an shirya shi cikin tsanaki, wanda ya haɗa da yin amfani da sojojin haya, kuma hukumomin yankin ba su yi wani abu ba wajen daƙile rikicin.[2]
Ya kori wasu ƴan jarida guda shida da ke aiki gwamnati saboda rashin shiga tawagarsa saboda motarsu ba ta da mai.[3]
A cikin shekarar 1995 ya ba da tallafin kimanin Naira miliyan 12 ga kwalejin kimiyya da fasaha ta jihar Anambra don gyarawa da kuma gyara wuraren.[4] Ya bayar da kwangilar Naira miliyan 650 ga Cif Christian Uba, wani ɗan kasuwa, don gina sabon gidan gwamnati da masaukin gwamna da aka fi sani da Zik Place.[5] A cikin watan Yunin 2006, har yanzu aikin bai kammala ba, kuma ɗan kwangilar ya kai ƙara don biyan kuɗin da ake kashewa har zuwa yau.[6]
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://www.worldstatesmen.org/Nigeria_federal_states.htm
- ↑ "Kwafin ajiya" (PDF). Archived from the original (PDF) on 2010-09-04. Retrieved 2023-03-28.
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2016-03-03. Retrieved 2023-03-28.
- ↑ https://www.unn.edu.ng/home/index2.php?option=com_docman&task=doc_view&gid=20297&Itemid=306[permanent dead link]
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2016-03-04. Retrieved 2023-03-28.
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-28. Retrieved 2023-03-28.