Ja'afar Abubakar Magaji
Ja'afar Abubakar Magaji ɗan siyasan Najeriya ne. A yanzu haka ya zama ɗan majalisar tarayya mai wakiltar mazaɓar Mubi ta Arewa/Mubi ta kudu/Maiha a majalisar wakilai. [1] [2]
Ja'afar Abubakar Magaji | |||
---|---|---|---|
11 ga Yuni, 2019 - ← Abdulrahman Shuaibu Abubakar District: Maiha/Mubi North/Mubi South | |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | Jihar Adamawa, 4 Oktoba 1980 (44 shekaru) | ||
ƙasa | Najeriya | ||
Karatu | |||
Harsuna |
Turanci Hausa | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa | ||
Mahalarcin
| |||
Employers | gwmanatin najeriya | ||
Imani | |||
Addini | Musulunci | ||
Jam'iyar siyasa | All Progressives Congress |
Rayuwar farko da ilimi
gyara sasheAn haifi Ja'afar Abubakar Magaji a ranar 4 ga watan Oktoba 1980 kuma ya yi karatun digiri na biyu (BSc). a fannin Gudanar da Kasuwanci. [1]
Aikin siyasa
gyara sasheA zaɓen fitar da gwani na jam’iyyar APC na mazaɓar Mubi ta Arewa/Mubi ta Kudu/Maiha a shekarar 2022, Ja’afar ne ya lashe zaɓen yayin da ya kayar da wasu ‘yan takara huɗu a zaɓen. [3] A matsayin tallafi da karfafawa, Jafar ya samarwa al’ummar mazaɓar sa taki tirela guda uku, daruruwan magungunan kashe kwari da na ciyawa, da kuma kayayyakin noma. [4]
Kalubale na shari'a da nasara
gyara sasheA zaɓen shekara ta 2023 na majalisar wakilai ta ƙasa, wata kotun ɗaukaka ƙara da ke zamanta a Abuja ta bayyana Jaafar Magaji ɗan takarar jam’iyyar APC a matsayin wanda ya lashe zaɓen mazaɓar tare da umurci INEC ta ba shi takardar shaidar cin zaɓe., yayin da ya kori Jingi Rufa'i na jam'iyyar PDP. [5]
Addini
gyara sasheJa'afar Abubakar Magaji musulmi ne.
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 "10th National Assembly Members - Voter - Validating the Office of the Electorate on Representation". orderpaper.ng. Retrieved 2024-12-11. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name ":0" defined multiple times with different content - ↑ "Citizen Science Nigeria". citizensciencenigeria.org (in Turanci). Retrieved 2024-12-11.
- ↑ Ochetenwu, Jim (2022-07-25). "Adamawa: Aspirants sue INEC over alleged insignificant votes in Mubi/Maiha APC Reps primary". Daily Post Nigeria (in Turanci). Retrieved 2024-12-11.
- ↑ Team, Editorial (2024-09-01). "Adamawa constituents Hail Jafar as Hero of Agricultural Development - TG News" (in Turanci). Retrieved 2024-12-11.
- ↑ BusinessDay (2023-10-25). "Zango, Magaji sworn in as new House of Reps members". Businessday NG (in Turanci). Retrieved 2024-12-11.