Abdul'aziz Abubakar Yari

Gwamnan Jahar Zamfara, Nigeria

Alhaji Abdul'aziz Abubakar Yari: (An haife shi a shekarar,1968) ɗan Nijeriya ne kuma ɗan'siyasa wanda yazama gwamnan Jihar Zamfara, Nijeriya a zaben da aka gudanar a 26 Afrilu 2011, ƙarƙashin jam'iyar All Nigeria Peoples Party (ANPP) daga bisani ta hade da wasu jam'iyu suka zama All Progressives Congress (APC), zuwa Mayun 2019.

Abdul'aziz Abubakar Yari
mamba a majalisar dattijai ta Najeriya

13 ga Yuni, 2023 -
District: Zamfara West
gwamnan jihar Zamfara

29 Mayu 2011 - 29 Mayu 2019
Mahmud Shinkafi - Bello Matawalle
Rayuwa
Haihuwa Talata-Mafara, 28 ga Janairu, 1968 (56 shekaru)
ƙasa Najeriya
Karatu
Makaranta Government Teachers' Training College, Chittagong (en) Fassara
Harsuna Turanci
Hausa
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Addini Musulunci
Jam'iyar siyasa All Nigeria Peoples Party