Mahmud Shinkafi Haifaffen ɗan Najeriya ne kuma ɗan siyasa.

Mahmud Shinkafi
gwamnan jihar Zamfara

29 Mayu 2007 - 29 Mayu 2011
Ahmed Sani Yerima - Abdul'aziz Abubakar Yari
Rayuwa
Haihuwa 1958 (65/66 shekaru)
ƙasa Najeriya
Ƴan uwa
Abokiyar zama Saratu Mahmud Aliyu Shinkafi
Karatu
Harsuna Turanci
Hausa
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Peoples Democratic Party

An zaɓe shi a matsayin gwamnan Jihar Zamfara a shekara ta 2007, a ƙarƙashin jam'iyyar All Nigerians People's Party (ANPP). Ya sauya sheƙa a shekarar 2008, zuwa People's democratic party (PDP), mai alamar lema (bayan Ahmed Sani Yerima) zuwa kuma shekara ta 2011, (kafin Abdul'aziz Abubakar Yari). Shi ne mutanen Zamfara suka zaɓa a matsayin gwamna na biyu a tarihin jihar.[1]

  • Kabir, Hajara Muhammad. Northern women development. [Nigeria]. ISBN 978-978-906-469-4.

Manazarta.

gyara sashe
  1. Kabir, Hajara Muhammad. Northern women development. [Nigeria]. P.162 ISBN 978-978-906-469-4.