Lemponye Tshireletso (an haife shi a ranar 26 ga watan Agusta 1987) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Botswana wanda a halin yanzu yake wasa a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Township Rollers FC da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Botswana a matsayin ɗan wasan gaba.

Lemponye Tshireletso
Rayuwa
Haihuwa Francistown (en) Fassara, 26 ga Augusta, 1987 (37 shekaru)
ƙasa Botswana
Karatu
Harsuna Harshen Tswana
Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Defence Force F.C. (en) Fassara2008-
  Botswana men's national football team (en) Fassara2011-3410
Mochudi Centre Chiefs (en) Fassara2013-2016
Township Rollers F.C. (en) Fassara2016-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Ayyukan kasa da kasa

gyara sashe

Kwallayen kasa da kasa

gyara sashe
Maki da sakamako ne suka jera kwallayen Botswana a farko.[1] [2]
A'a Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 16 Maris 2011 Maun Stadium, Maun, Botswana </img> Namibiya 1-1 1-1 Sada zumunci
2. 28 ga Mayu, 2012 Filin wasa na Olympics Atatürk, Istanbul, Turkiyya </img> Iraki 1-1 1-1 Sada zumunci
3. 15 ga Agusta, 2012 Filin wasa na Molepolole, Molepolole, Botswana </img> Tanzaniya 1-1 3–3 Sada zumunci
4. 2-2
5. 6 Fabrairu 2013 Rufaro Stadium, Harare, Zimbabwe </img> Zimbabwe 1-1 1-2 Sada zumunci
6. 11 ga Yuli, 2013 Nkana Stadium, Kitwe, Zambia </img> Kenya 1-0 2–1 2013 COSAFA Cup
7. 27 ga Yuli, 2013 Filin wasa na Molepolole, Molepolole, Botswana </img> Zambiya 1-1 1-1 2014 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
8. 30 Satumba 2013 Botswana National Stadium, Gaborone, Botswana </img> Burkina Faso 1-0 1-0 Sada zumunci
9. 1 ga Yuli, 2014 Botswana National Stadium, Gaborone, Botswana </img> Tanzaniya 2-1 4–2 Sada zumunci
10. 14 ga Yuli, 2014 Botswana National Stadium, Gaborone, Botswana </img> Guinea-Bissau 1-0 2–0 2015 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
11. 2-0

Girmamawa

gyara sashe
Mochudi Center Chiefs
  • Botswana Premier League : 1
2014-15
Rollers Township
  • Botswana Premier League : 3
2016-17, 2017-18, 2018-19
  • Kofin Mascom Top 8 : 1
2017-18

Individual

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe



Manazarta

gyara sashe
  1. "Tshireletso, Lemponye" . National Football Teams. Retrieved 6 March 2017.
  2. Lemponye Tshireletso - International Appearances - RSSSF
  3. "Kgamanyane breaks the 20 goal glass ceiling" . 24 May 2018.