Andy Sophie (an haife shi a ranar 26 ga watan Yuni 1987) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Mauritius wanda a halin yanzu yake buga wasa a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta SS Saint-Louisienne a gasar Premier ta Réunion da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Mauritius a matsayin ɗan wasan gaba.[1]

Andy Sophie
Rayuwa
Haihuwa Port Louis, 26 ga Yuni, 1987 (36 shekaru)
ƙasa Moris
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Pamplemousses SC (en) Fassara2006-2007
Pamplemousses SC (en) Fassara2006-2009
  Mauritius national football team (en) Fassara2007-
US Sainte-Marienne (en) Fassara2008-2008
US Stade Tamponnaise (en) Fassara2009-2010237
US Stade Tamponnaise (en) Fassara2009-2009
US Sainte-Marienne (en) Fassara2010-2010262
JS Saint-Pierroise (en) Fassara2011-2011
JS Saint-Pierroise (en) Fassara2011-2012195
Pamplemousses SC (en) Fassara2012-2012
US Bénédictine (en) Fassara2012-2012
AS Excelsior (en) Fassara2013-2013186
AS Marsouins (en) Fassara2014-2014
AS Marsouins (en) Fassara2014-201442
Pamplemousses SC (en) Fassara2016-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Ayyukan kasa da kasa gyara sashe

Kwallayen kasa da kasa gyara sashe

Maki da sakamako ne suka jera kwallayen Mauritius da farko.[2]
Jerin kwallayen kasa da kasa da Andy Sophie ya ci
A'a Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 18 ga Agusta, 2007 Mahamasina Municipal Stadium, Antananarivo, Madagascar </img> Mayotte 1-1 1-1 (2-4 shafi ) 2007 Wasannin Tsibirin Tekun Indiya
2. 22 ga Yuni 2008 Estádio da Várzea, Praia, Cape Verde </img> Cape Verde 1-2 1-3 2010 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA
3. 25 Maris 2015 Stade George V, Curepipe, Mauritius </img> Burundi 1-0 2–2 Sada zumunci
4. 28 Maris 2015 Stade George V, Curepipe, Mauritius </img> Togo 1-0 1-1 Sada zumunci
5. 21 ga Mayu, 2015 Filin wasa na Royal Bafokeng, Phokeng, Afirka ta Kudu </img> Seychelles 1-0 1-0 2015 COSAFA Cup
6. 14 ga Yuni 2015 Accra Sports Stadium, Accra, Ghana </img> Ghana 1-4 1–7 2017 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
7. 6 ga Agusta, 2015 Stade Jean-Ivoula, Saint-Denis, Réunion </img> Mayotte 1-0 1-2 2015 Wasannin Tsibirin Tekun Indiya
8. 7 ga Agusta, 2015 Stade Georges Lambrakis, Le Port, Réunion </img> Madagascar 1-1 3–1 2015 Wasannin Tsibirin Tekun Indiya
9. 2–1
10. Oktoba 7, 2015 Stade George V, Curepipe, Mauritius </img> Kenya 1-3 2–5 2018 FIFA cancantar shiga gasar cin kofin duniya
11. 16 ga Yuni, 2016 Independence Stadium, Windhoek, Namibia </img> Angola 2–0 2–0 2016 COSAFA Cup

Manazarta gyara sashe

  1. Andy Sophie at National-Football-Teams.com
  2. "Sophie, Andy" . National Football Teams. Retrieved 10 February 2017.