Ambroise Ouédraogo
Ambroise Ouédraogo, (an haife shi 15 Disamban shekarar 1948) bishop ne na Diocese Katolika ta Maraɗi a Nijar. An naɗa shi a shekara ta 2001 a matsayin bishop na farko na wannan sabuwar diocese, ɗaya daga cikin diocese guda biyu a Nijar. Ya shirya tsarin gudanarwa da hidima, tare da mai da masani kan tattaunawa da mafi yawan mabiya addinin Islama a yankin da ke da ƙasa da kashi 1% na Kirista.
Ambroise Ouédraogo | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|
13 ga Maris, 2001 - Dioceses: Roman Catholic Diocese of Maradi (en)
18 Mayu 1999 - 13 ga Maris, 2001 Dioceses: Roman Catholic Archdiocese of Niamey (en)
18 Mayu 1999 - 13 ga Maris, 2001 ← Luigi Bressan (mul) - Julito Buhisan Cortes (en) → Dioceses: Severiana (en) | |||||||
Rayuwa | |||||||
Haihuwa | Ouagadougou, 15 Disamba 1948 (75 shekaru) | ||||||
ƙasa |
Nijar Burkina Faso | ||||||
Karatu | |||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||
Sana'a | |||||||
Sana'a | Malamin akida, Catholic priest (en) da Catholic bishop (en) | ||||||
Imani | |||||||
Addini | Cocin katolika |
Rayuwa
gyara sasheAn haifi Ouédraogo a Ouagadougou, Burkina Faso, a ranar 15 ga Disamban shekarar 1948. An naɗa shi a matsayin firist a ranar 30 ga Yunin shekarar 1979. A wannan shekarar, ya kasance vicar a cikin Ikklesiya Sacré Cœur de Dapoya. A 1982, an naɗa shi limamin soja na Burkina Faso. A cikin Disamba 1985, an aika shi zuwa yamai a Nijar a matsayin limamin Fidei donum. Ya kasance limamin cocin cocin Saint Paul de Harobanda a can daga 1986, daga 1987 firist na matasan Yamai, kuma daga 1989 firist a Cathedral na Yamai har zuwa 1999. Ya katse aikinsa a can daga 1992 zuwa 1993 don zama a Institut Catholique de Paris.[1]
An naɗa Ouédraogos a matsayin mataimakin bishop na Archdiocese na Yamai kuma a matsayin bishop titular na Severiana 18 1999. An tsarkake shi a matsayin bishop a ranar 26 ga Satumba na wannan shekarar ta hannun Cardinal Francis Arinze, tare da masu ba da gudummawa Jean-Marie Untaani Compaoré , babban Bishop na Ouagadougou, da Guy Armand Romano CSsR, bishop na Yamai.[2]
Ya zama bishop na sabon Diocese na Maraɗi[3] a ranar 13 ga Maris 2001.[2] Ya zaɓi taken "Komai alheri ne".[4] A cikin majami'ar, ya ƙirƙiro sabbin tsare-tsare na gudanarwa da ma'aikatar, ga yankinta wanda ya ninka ƙasar Jamus.[5] Ya mai da hankali kan tattaunawa da Musulunci[4] a yankin da ƙasa da kashi 1% na al'ummar Kirista ne,[3] a cikin yanayin da aka katse dangantakar zaman lafiya a watan Janairun 2015 ta hanyar cin zarafi akan wuraren Kirista a Miamey da Maraɗi, bayan haka. harin ta'addanci da aka kai kan Charlie Hebdo a birnin Paris.[3][6] Sama da coci 70 ne aka kai hari.[3] Bishop ɗin ya zagaya nahiyar Turai, musamman ƙasar Jamus inda ƙungiyoyi da suka haɗa da Missio da Caritas ke tallafawa ayyukan a majami'ar sa, domin wayar da kan jama'a game da halin da ake ciki a Cocin sa.[5]
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://eglisecatholiqueauniger.org/archives/?option=com_content&view=article&id=41&Itemid=45[permanent dead link]
- ↑ 2.0 2.1 https://www.catholic-hierarchy.org/bishop/bouea.html
- ↑ 3.0 3.1 3.2 3.3 https://zenit.org/2019/07/04/niger-they-may-have-guns-but-we-have-jesus/
- ↑ 4.0 4.1 https://memim.com/ambroise-ouedraogo.html
- ↑ 5.0 5.1 "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2019-07-22. Retrieved 2023-03-06.
- ↑ https://www.kirche-in-not.de/informieren/aktuelles/2019/07-08-niger-sie-haben-gewehre-aber-wir-haben-jesus