Umar Namadi
Alhaji Umar Namadi (an haife shi a ranar 7 ga Afrilu, 1963)[1] ɗan siyasar Najeriya ne kuma akawu hayar da yake riƙe da muƙamin mataimakin gwamnan jihar Jigawa a Najeriya. An haife shi a Jigawa, Nigeria.[2][3][4]
Umar Namadi | |||||
---|---|---|---|---|---|
2023 -
29 Mayu 2015 - ga Yuni, 2023 ← Ibrahim Hassan Hadejia | |||||
Rayuwa | |||||
Haihuwa | Kafin Hausa, 1 ga Afirilu, 1964 (60 shekaru) | ||||
ƙasa | Najeriya | ||||
Karatu | |||||
Harsuna |
Turanci Hausa Pidgin na Najeriya | ||||
Sana'a | |||||
Sana'a | ɗan siyasa | ||||
Imani | |||||
Addini | Musulunci | ||||
Jam'iyar siyasa | All Progressives Congress |
Fage
gyara sasheAn haifi Alhaji Namadi a watan Afrilu 1963 a garin Kafin Hausa da ke ƙaramar hukumar Kafin Hausa ya zama ƙwararren akanta a shekarar 1993 kuma yana da digiri na biyu a fannin kasuwanci (MBA) a Jami’ar Bayero ta Kano inda a baya ya sami digiri na farko a fannin kasuwanci. Bachelor of Science in Accountancy a 1987.[5]
Sana'a
gyara sasheAlhaji Namadi shi ne wanda ya kafa kamfanin Namadi, Umar & Co Chartered Accountants da ke Kano daga shekarar 1993, mataimakin memba ne a Cibiyar Gudanarwa ta Najeriya, Cibiyar Chartered Accountants of Nigeria, Chartered Institute of Taxation har zuwa 2010 lokacin da ya zama abokin aikin. Cibiyar Kula da Akantoci ta Najeriya. Haka kuma Alhaji Namadi ya tsunduma cikin ayyukan bincike, kan Madogara da Aiwatar da Kuɗaɗe, Binciken Tsarin Bayanan Na'ura mai ƙwaƙwalwa da Bankin Al'umma. A matsayinsa na shugaban sashen kula da asusun kula da rukunin Ɗangote, ƙwararre kan harkokin kuɗi ne ya ɗauki nauyin kafawa tare da aza harsashin samar da asusun gudanarwa na rukunin Dangote a kowane wata. Har zuwa naɗin nasa, kwamishinan ya kasance memba a kwamitin jihar kan tantancewa da tabbatar da kwangiloli da na tantancewa da tantance ma’aikata.[6]
Duba kuma
gyara sasheMataimakan Gwamnonin Jiha na baya da na yanzu (List)
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-11. Retrieved 2023-03-11.
- ↑ https://thenationonlineng.net/ampion-microsoft-support-200-smes/
- ↑ https://leadership.ng/
- ↑ https://www.premiumtimesng.com/regional/nwest/495935-malaria-jigawa-government-partners-distribute-3-7-million-mosquito-nets-in-jigawa.html?tztc=1
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-11. Retrieved 2023-03-11.
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-11. Retrieved 2023-03-11.