Segun Abraham
Olusegun Ibrahim (an haife shi 24 ga watan Disambar 1953) ɗan siyasar Najeriya ne kuma ɗan kasuwa.[1][2]
Segun Abraham | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Ikare (en) , 24 Disamba 1953 (70 shekaru) |
ƙasa | Najeriya |
Harshen uwa | Yarbanci |
Karatu | |
Harsuna |
Turanci Yarbanci Pidgin na Najeriya |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan kasuwa da ɗan siyasa |
Imani | |
Jam'iyar siyasa | All Progressives Congress |
segunabraham.com |
Rayuwar farko da ilimi
gyara sasheAn haifi Olusegun kuma ya girma a Ikare -Akoko dake Jihar Ondo,[3] inda ya yi karatun boko. Ya yi digiri na biyu a fannin Fasahar Fasaha. Ya kuma gudanar da kwasa-kwasan ƙwararru a manyan cibiyoyi da suka haɗa da Kwalejin Jami'ar Tyndale da Seminary, Kanada da Cibiyar Daraktoci, United Kingdom.
Sana'a
gyara sasheA shekarar 1999, Segun Abraham ya tsunduma cikin harkokin siyasa yayin da yake gudanar da harkokin kasuwancinsa a lokaci guda.[4] Ya kasance ɗaya daga cikin jiga-jigan mambobin jam'iyyar All Progressives Congress lokacin da har yanzu ake kiranta Alliance for Democracy. Olusegun kuma na ɗaya daga cikin waɗanda suka yiwa tsohon Gwamna Adebayo Adefarati yaƙin neman zaɓe. Sannan Adebayo Farati ya naɗa shi shugaban otal na Owena har sai da kamfanin Oodua Investment ya siya otel ɗin.[5]
A shekarar 2012 ya bayyana aniyarsa ta tsayawa takarar gwamnan jihar Ondo a ƙarƙashin jam’iyyar Action Congress of Nigeria amma duk da haka ya gaza Rotimi Akeredolu wanda ya ci gaba da wakiltar jam’iyyar a matsayin ɗan takararta.[6]
Ya kasance ɗaya daga cikin ƴan takara biyu a ƙarƙashin jam’iyyar All Progressives Congress (APC) waɗanda suka tsaya takarar gwamna a zaɓen gwamnan jihar Ondo a cikin shekarar 2016, amma ya sha kaye a hannun Oluwarotimi Akeredolu a zaɓen fidda gwani.[7][8][9]
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://www.premiumtimesng.com/politics/5644-ondo_governorship_acn_shortlists_three_candidate.html?tztc=1
- ↑ http://thenationonlineng.net/why-i-want-to-govern-ondo-by-abraham/
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2016-02-24. Retrieved 2023-03-15.
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2016-10-09. Retrieved 2023-03-15.
- ↑ http://www.m.thenigerianvoice.com/news/88872/1/ill-adopt-awos-innovative-ideas-abraham-acn-aspirant.html[permanent dead link]
- ↑ https://dailypost.ng/2012/05/10/ondo-governorship-poll-akande-tinubu-battle-over-acn-candidates-selection/
- ↑ https://worldstagegroup.com/index.php?active=news&newscid=27742&catid=8[permanent dead link]
- ↑ https://www.newtelegraphng.com/boroffice-abraham-trade-words-attack/[permanent dead link]
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2017-01-04. Retrieved 2023-03-15.