Saimon Happygod Msuva (an haife shi a ranar 2 ga watan Oktoba 1993) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Tanzaniya wanda ke taka leda a Wydad AC da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Tanzaniya.[1]

Saimon Msuva
Rayuwa
Haihuwa Dar es Salaam, 2 Oktoba 1993 (31 shekaru)
ƙasa Tanzaniya
Harshen uwa Harshen Swahili
Karatu
Harsuna Turanci
Harshen Swahili
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Tanzania men's national football team (en) Fassara-
Difaa Hassani El Jadidi (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Kididdigar sana'a/Aiki

gyara sashe

Kulob/Ƙungiya

gyara sashe
As of 20 June 2019.[2]
Kulob Kaka Kungiyar Kofin Nahiyar Sauran Jimlar
Rarraba Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri
Difa' El Jadida 2017-18 Botola 25 11 0 0 0 0 0 0 25 11
2018-19 28 13 0 0 6 [lower-alpha 1] 5 0 0 34 18
Jimlar sana'a 53 24 0 0 6 5 0 0 59 29
Bayanan kula
  1. Appearances in the CAF Champions League

Ƙasashen Duniya

gyara sashe
As of match played 14 November 2021.[3]
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Buri
Tanzaniya 2012 5 0
2013 3 0
2014 9 0
2015 13 2
2016 2 0
2017 14 6
2018 6 1
2019 10 4
2020 3 0
2021 8 4
Jimlar 73 17

Ƙwallayensa na kasa

gyara sashe
Maki da sakamako ne suka jera yawan kwallayen da Tanzaniya ta ci a farko.
No. Date Venue Opponent Score Result Competition
1. 24 November 2015 Awassa Kenema Stadium, Awasa, Ethiopia Samfuri:Country data RWA 2–0 2–1 2015 CECAFA Cup
2. 28 November 2015 Samfuri:Country data ETH 1–0 1–1
3. 28 March 2017 National Stadium, Dar es Salaam, Tanzania Samfuri:Country data BDI 1–0 2–1 Friendly
4. 29 June 2017 Moruleng Stadium, Moruleng, South Africa Samfuri:Country data MRI 1–1 1–1 2017 COSAFA Cup
5. 5 July 2017 Samfuri:Country data ZAM 2–4 2–4
6. 2 September 2017 Uhuru Stadium, Dar es Salaam, Tanzania Samfuri:Country data BOT 1–0 2–0 Friendly
7. 2–0
8. 7 October 2017 Samfuri:Country data MWI 1–1 1–1
9. 16 October 2018 National Stadium, Dar es Salaam, Tanzania Samfuri:Country data CPV 1–0 2–0 2019 Africa Cup of Nations qualification
10. 24 March 2019 Samfuri:Country data UGA 1–0 3–0
11. 27 June 2019 30 June Stadium, Cairo, Egypt Samfuri:Country data KEN 1–0 2–3 2019 Africa Cup of Nations
12. 4 September 2019 Prince Louis Rwagasore Stadium, Bujumbura, Burundi Samfuri:Country data BDI 1–1 1–1 2022 FIFA World Cup qualification
13. 15 November 2019 National Stadium, Dar es Salaam, Tanzania Samfuri:Country data EQG 1–1 2–1 2021 Africa Cup of Nations qualification
14. 28 March 2021 Samfuri:Country data LBY 1–0 1–0
15. 2 September 2021 Stade TP Mazembe, Lubumbashi, Democratic Republic of the Congo Samfuri:Country data COD 1–1 1–1 2022 FIFA World Cup qualification
16. 10 October 2021 Stade de l'Amitié, Cotonou, Benin Samfuri:Country data BEN 1–0 1–0
17. 14 November 2021 Mahamasina Municipal Stadium, Antananarivo, Madagascar Samfuri:Country data MAD 1–0 1–1

Manazarta

gyara sashe
  1. "Total Africa Cup of Nations Egypt 2019: Teams Lists: Tanzaniya" (PDF). CAF. 15 June 2019. p. 22. Archived from the original (PDF) on 21 June 2019.
  2. Saimon Msuva at Soccerway. Retrieved 20 June 2019.
  3. Saimon Msuva at National-Football-Teams.com