Olaka Nwogu
Olaka Nwogu (an haife shi a ranar 26 ga watan Janairu 1965) ɗan kasuwan Najeriya ne, ma'aikacin gwamnati kuma ɗan siyasa wanda ya kasance ɗan majalisar wakilai daga shekarun 1999 har zuwa 2011 a jam'iyyar People's Democratic Party. Ya wakilci mazaɓar Tai-Eleme-Oyigbo. Kafin a zaɓe shi a majalisar, ya taɓa zama kantoma (shugaban) na ƙaramar hukumar Eleme a jihar Ribas. A watan Maris na shekarar 2015, ya tsaya takarar Sanata a Majalisar Dokoki ta ƙasa inda ya samu kuri’u 408,353, inda ya doke Sen. Magnus Abe na jam’iyyar All Progressives Congress, amma daga baya an rasa a cikin kotun. [1]
Olaka Nwogu | |||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
6 ga Yuni, 2007 -
29 Mayu 2003 -
29 Mayu 1999 -
| |||||||||
Rayuwa | |||||||||
Haihuwa | Jihar rivers, 26 ga Janairu, 1965 (59 shekaru) | ||||||||
ƙasa | Najeriya | ||||||||
Harshen uwa | Harshen, Ibo | ||||||||
Karatu | |||||||||
Makaranta | jami'ar port harcourt | ||||||||
Harsuna |
Turanci Harshen, Ibo Pidgin na Najeriya | ||||||||
Sana'a | |||||||||
Sana'a | ɗan siyasa | ||||||||
Imani | |||||||||
Jam'iyar siyasa | Rivers State People's Democratic Party (en) |
Baya ga harkar siyasa, Nwogu ya kuma tsunduma harkar kasuwanci. A halin yanzu shi ne Shugaba da Shugaba na Landmark Hotel da ke D-line da Kamfanin Hinterland Construction a Eleme. [2]
Ilimi
gyara sasheNwogu ya kammala karatun digirinsa na farko a fannin kasuwanci a jami’ar Fatakwal, sannan ya samu digiri na biyu a fannin harkokin kasuwanci a jami’ar. [3]
Duba kuma
gyara sashe- Jerin mutanen jihar Ribas
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Appeal Court Unseats Senator Olaka Nwogu Of Rivers State | Sahara Reporters". saharareporters.com. Retrieved 2023-12-26.
- ↑ "About". landmarkhotels.com.ng. Retrieved 2 April 2015.
- ↑ "Honorable Olaka Johnson Nwogu". nassnig.org. Retrieved 1 April 2015.