Kwalejin Rainbow
An kafa Kwalejin Rainbow a shekarar 1996 a Najeriya. Tana nan a kilo mita 39 Lagos / Ibadan a hanyan , jihar Ogun . [1] Yana hidimar shirya samari da 'yan mata don ƙarin ilimi ko dai a wata jami'a a Najeriya ko kuma a wasu wurare na duniya. Kwaleji ce da ke ba da shirye -shiryen ilimi ga ɗaliban dukkan ƙasashe.
Kwalejin Rainbow | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | secondary school (en) da corporate body (en) |
Ƙasa | Najeriya |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1983 |
Tsarin karatu
gyara sasheIlimi a kwalejin yana ɗaukar shekaru shida kuma ya ƙunshi shekaru uku a Makarantar Sakandare ta Jiniyo sannan shekara uku a Babban Sakandare. [2] Wasu daga cikin yarukan da ake bayarwa a kwalejin Rainbow sun haɗa da;
Jarabawowi
gyara sasheBabbar Makarantar Sakandare ta mai da hankali kan shirye -shirye a kan manyan jarabawa uku: Jarrabawar Takaddun Makarantar Sakandare ta Yammacin Afirka (WASSCE), Majalisar Jarrabawa ta Kasa (Najeriya) (NECO) Babban Makarantar Sakandare ta Makaranta (SSCE), da Babban Takaddar Babbar Jagora ta Duniya (IGCSE).
Bugu da ƙari an shirya ɗalibai don Gwajin Ingilishi azaman Harshen Ƙasashen waje (TOEFL), SAT Reasoning Test (SAT), Jarabawar Matriculation University (UME) Kwamitin Hadin gwiwa da Kwamitin Matriculation (JAMB) da jarrabawar Cambridge.
Manazarta
gyara sashe- ↑ List Of Primary and Secondary Schools In Nigeria Ogun State, Nigeria Top List, 2015, Retrieved 20 February 2016
- ↑ http://www.rainbowcollege.org