John Ibeh
John Ike Ibeh (An haife shi ranar 16 ga watan Afrilun shekarar 1986) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na hagu. Ya buga wasanni da yawa a gasar Laliga ta Romania I.
John Ibeh | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Najeriya |
Suna | John |
Shekarun haihuwa | 16 ga Afirilu, 1986 |
Wurin haihuwa | jahar Port Harcourt |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa |
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | Mai buga tsakiya |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Aikin kulob
gyara sasheIbeh ya taɓa taka leda a Hapoel Tel Aviv a Isra'ila, AFC,[1] a Netherlands da UT Arad daga Romania. Ibeh yana da shaidar zama ɗan ƙasar Sipaniya.[2] Ya fara aikinsa a Hapoel Tel Aviv kuma ya koma AFC a cikin shekara ta 2005. Bayan shekaru biyu ya bar Amsterdam kuma ya koma UTA Arad akan kuɗi € 600.000. Ya sanya hannu a Oțelul Galați a farkon shekarar 2009.[3]
A cikin shekarar 2010 zuwa 2011 ya lashe gasar Romania tare da Oțelul Galați, yana wasa a wasanni 9 kuma ya zira ƙwallaye sau ɗaya. A cikin shekarar 2011 zuwa 2012 UEFA Champions League ya buga wa Oțelul Galați wasanni 2 a matakin rukuni. A tsakiyar shekarar 2011 zuwa 2012 Liga I kakar ya koma Pandurii Târgu Jiu.
Girmamawa
gyara sasheKulob
gyara sashe- Oțelul Galați
- Laliga 1: 2010-11
- Supercupa Romaniei: 2011
- Pandurii
- La Liga 1: 2013
Manazarta
gyara sasheHanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- John Ibeh at Soccerway
- Player Profile
- Chiefs Assess Young Nigerian Ibeh
- John Ibeh at RomanianSoccer.ro (in Romanian)