Fiona Afoma Amuzie-Iredu ƙwararriyar ƴar Najeriya ce, masaniyar ilimin halayyar ɗan adam, mai fasahar murya kuma mai watsa shirye-shiryen talabijin. Ita ce ta lashe gasar Mafi Kyawun Yarinya a Najeriya (MBGN) a shekarar 2010 da kuma ƴar takarar Najeriya a Miss World 2010. Ta fito daga jihar Anambra.[1]

Fiona Amuzie-Iredu
Rayuwa
Haihuwa Anambra, 1991 (32/33 shekaru)
ƙasa Najeriya
Karatu
Makaranta Jami'ar Jos
Harsuna Turanci
Harshen Ibo
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a model (en) Fassara, microbiologist (en) Fassara da psychologist (en) Fassara

Tarihi da ilimi gyara sashe

Ta fito daga Abatete, Idemili-North LGA ta jihar Anambra. An yi mata laƙabi da Ezenwanyi - wanda ke nufin sarauniya a harshen Igbo - mahaifinta.

Ta yi karatun digiri na farko a fannin ilimin halitta a Jami’ar Jos a lokacin da ta fafata a gasar ƴar Kyau a Najeriya. Ba ta kammala karatunta a Jos ba amma ta koma Ingila inda ta sami digiri na biyu a fannin ilimin halin ɗan Adam a Jami'ar Coventry.[2]

Mafi Kyawun Yarinya A Najeriya 2010 gyara sashe

An ba ta lambar yabo mafi kyawun yarinya a Najeriya a cikin shekarar 2010 kuma ta wakilci Najeriya a gasar Miss World 2010.[3]

Rayuwa ta sirri gyara sashe

Ta yi aure da Frank Iredu ta hanyar al'adun gargajiya daga Obosi, Jihar Anambra a ranar 30 ga watan Disambar 2015 da kuma ɗaurin aure ranar 2 ga watan Janairun 2016.[4] Ita da mijinta suna da ɗa ɗaya da ɗiya.[5]

Manazarta gyara sashe

  1. https://www.pulse.ng/lifestyle/relationships-weddings
  2. https://theeagleonline.com.ng/ex-mgbn-fiona-amuzie-to-graduate-from-coventry-university/
  3. https://punchng.com/38677-2/
  4. https://www.pulse.ng/lifestyle/relationships-weddings/fiona-amuzie-see-photos-from-ex-beauty-queen-white-wedding/cw515pq
  5. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2018-08-07. Retrieved 2023-03-18.