Chukwuma Nwazunku
Chukwuma Nwazunku ɗan siyasan Najeriya ne. Ya kasance memba mai wakiltar mazaɓar Ohaukwu/Ebonyi a majalisar wakilai.[1]
Chukwuma Nwazunku | |||||
---|---|---|---|---|---|
11 ga Yuni, 2019 - District: Ebonyi/Ohaukwu
| |||||
Rayuwa | |||||
Haihuwa | 1975 (49/50 shekaru) | ||||
ƙasa | Najeriya | ||||
Harshen uwa | Harshen, Ibo | ||||
Karatu | |||||
Harsuna |
Turanci Harshen, Ibo Pidgin na Najeriya | ||||
Sana'a | |||||
Sana'a | ɗan siyasa | ||||
Imani | |||||
Jam'iyar siyasa | Peoples Democratic Party |
Rayuwar farko da ilimi
gyara sasheAn haifi Chukwuma Nwazunku a shekarar 1975 kuma ɗan asalin jihar Ebonyi ne. Ya yi karatun sakandire a shekarar 1992 a Abakiliki High School. [1]
Aikin siyasa
gyara sasheA shekarar 2019, an zaɓe shi a matsayin memba mai wakiltar Ohaukwu/Ebonyi Federal Constituency.[1] Gabanin zaɓen gwamna na shekarar 2023, Chukwuma ya zaɓi fom ɗin jam’iyyar ne tare da ƙaninsa, Dokta Augustine Nwazunku, dukkansu a ƙarƙashin jam’iyyar Peoples Democratic Party (PDP).[2] Ya taɓa zama kakakin majalisar dokokin jihar Ebonyi, kuma ya fuskanci tsigewa har sau biyu. [1] [3]
Kyauta
gyara sashe- Akwamini-Eka I na Ebonyi State[1]
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 1.2 1.3 1.4 "Hon. Chukwuma Nwazunku biography, net worth, age, family, contact & picture". www.manpower.com.ng. Retrieved 2024-12-27. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name ":0" defined multiple times with different content - ↑ Nation, The (2022-03-29). "2023: Two brothers, ex-Minister pick Ebonyi Gov forms". The Nation Newspaper (in Turanci). Retrieved 2024-12-27.
- ↑ eribake, akintayo (2014-07-22). "Ebonyi: Intrigues that enthroned Madam Speaker". Vanguard News (in Turanci). Retrieved 2024-12-27.