Abdul Haq Bin Seidu Osman[1] (an haife shi a shekarar 1987), shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Ghana wanda ke taka leda a Sittingbourne.[2]

Abdul Osman
Rayuwa
Haihuwa Accra, 27 ga Faburairu, 1987 (37 shekaru)
ƙasa Ghana
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Maidenhead United F.C. (en) Fassara2006-2007332
Gretna F.C. (en) Fassara2007-2008181
Northampton Town F.C. (en) Fassara2008-20111047
A.O.K. Kerkyra (en) Fassara2011-2012271
Crewe Alexandra F.C. (en) Fassara2012-2014690
Partick Thistle F.C. (en) Fassara2014-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Abdul Osman
Takadda akan abdul

Farkon aiki

gyara sashe

Osman ya fara aikinsa a Hampton & Richmond Borough kafin ya ci gaba da taka leda a matakin matasa don Watford, kafin ya shiga Maidenhead United . Bayan barin Magpies, Osman sannan ya rattaba hannu kan Gretna a lokacin rani na shekarar 2007, ya sanya hannu kan kwangilar watanni 12 tare da Anvils, ya zira ƙwallaye ɗaya a raga tsakanin Motherwell .[3] Osman a lokacin ya kasance wakili na kyauta bayan Anvils ya shiga gwamnati kuma ya jawo hankalin ƙungiyoyi da dama, tare da Leeds United, Ipswich Town da Brighton duk sun yi sha'awar shi, da kuma ƙungiyoyi daban-daban daga Scotland.

Garin Northampton

gyara sashe
 
Abdul Osman

A cikin Yunin shekarar 2008, Osman ya rattaba hannu a Northampton Town bayan ya kasa yin gwajin lafiya tare da Kilmarnock . [4] A ranar 22 ga watan Satumbar 2010, Osman ya ci bugun fanareti a filin wasa na Anfield, yayin da Cobblers suka fitar da Liverpool daga gasar cin kofin League . A cikin watan Mayun 2011, tare da wasu 'yan wasa bakwai, an sanar da Osman cewa ƙungiyar ba za ta sabunta kwantiraginsa ba.[5]

A cikin watan Yulin 2011, Osman daga nan ya tafi gaban kotu a Greek Superleague club Kerkyra kuma ya sanya hannu kan takardar Kwangilar a watan Agustan 2011.[6]

Crewe Alexandra

gyara sashe

A ranar 25 ga Yulin 2012, Osman sannan ya shiga Crewe Alexandra akan kwangilar shekaru biyu.[7]

Manazarta

gyara sashe
  1. Hugman, Barry J., ed. (2009). The PFA Footballers' Who's Who 2009–10. Mainstream Publishing. p. 320. ISBN 978-1-84596-474-0.
  2. "QoS FC: Squad" (select season then click player image for drop down text)
  3. "Gretna 1–2 Motherwell". BBC Sport. 25 August 2007.
  4. Cobblers capture midfielder Osman BBC Sport. 2008-06-12.
  5. "Eight leave in Northampton Town exodus". BBC Sport. British Broadcasting Corporation. 9 May 2011. Retrieved 9 May 2011.
  6. Ανακοίνωσε Αμπντούλ Οσμάν η Κέρκυρα [Abdul Osman announced in Kerkyra] (in Greek). Sport.gr. 20 August 2011.CS1 maint: unrecognized language (link)
  7. "Osman Agrees Alex Deal". CAFC. 25 July 2012. Archived from the original on 2012-07-27.

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe