Yousef Azizi (Bani-Torof) (an haifeshi ranar 21 ga watan Afrilu, 1951 a Susangerd, Iran ), kuma ya kasan ce ɗan jaridar Larabawan Iran ne kuma ɗan ƙasashen Larabawa da ke zaman gudun hijira a London, United Kingdom . Azizi tsohon memba ne na ofungiyar Marubuta ta Iran kuma ya fassara ayyuka da yawa daga Larabci zuwa Farisanci . Ya raɗaɗa suna mai suna Bani-Torof, don nuna asalinsa daga "Bani Torof" (a larabci ma'ana "meaningan Torof") ƙabilar Larabawa.

Yousef Azizi (Bani-Torof)
Rayuwa
Haihuwa Susangerd (en) Fassara, 21 ga Afirilu, 1951 (73 shekaru)
ƙasa Iran
Mazauni Landan
Karatu
Harsuna Farisawa
Turanci
Larabci
Sana'a
Sana'a ɗan jarida, marubuci da mai aikin fassara
Yousef Azizi Bani-Torof

Shĩ ne da wani aboki na antisemitic tarihi revisionist marubuci Nasser Pourpirar, wanda ya baje nakalto a kansa rubuce-rubucen. [1]

A ranar 25 ga watan Afrilu, 2005, jami'an tsaro suka kama shi a gidansa dangane da rikicin matasa Larabawa a Khuzestan a farkon watan kuma aka tsare shi a gidan yarin Evin tare da wasu 'yan jaridar Iran da masu adawa da shi. An sake shi a ranar 28 ga Yuni, 2005. [2]

Yousef Azizi (Bani-Torof)

A watan Agustan 2008 aka yanke masa hukuncin ɗaurin shekaru biyar a gidan yari. Yayin da ya ɗaukaka kara kan hukuncin, ya bar Iran, inda ya samu mafakar siyasa a Burtaniya.

Manazarta

gyara sashe
  1. Bani-Torof, Yusef-'Azizi. 1999. 'Dast-évard-hé-ye jonbesh-e esléth-talabi dar miyétn-e mardom-e 'arab-e khuzestén
  2. [1]

Hanyoyin haɗin waje

gyara sashe