Wennovation hub
Wennovation Hub ita ce majagaba na accelerator [1] wanda ke cikin Najeriya, tana da ofisoshi a Abuja, Kaduna, Legas da Ibadan. A matsayinta na ɗaya daga cikin cibiyoyin ƙirƙire-ƙirire a Najeriya, tun da aka kafa ta a watan Agustan 2010 kuma ta buɗe ƙofofinta a watan Fabrairun 2011, ta samu nasara tun da wuri kuma ta ƙirga manyan lambobin yabo da suka haɗa da Hutbay, OTGPlaya, Fuelmetrics da Nerve Mobile a matsayin nasara. masu digiri. Tana mai da hankali kan ɓangarori masu tasiri na zamantakewa da suka haɗa da Ilimi, Noma, Kiwon Lafiya da Kayan Aiki tare da jaddada mahimmancin samar da ayyukan yi a cikin shirye-shiryenta. An yi la'akari da ɗaya daga cikin majagaba na abin da ake kira Yabacon Valley ecosystem, Wennovation duk da cewa tana riƙe da samfurin cibiyoyi na ƙididdiga na haihuwa a wajen yankin Yabacon, maimakon haka tana faɗaɗa yanayin halittu a kan iyakokinta. Tana da cibiyoyi a Ikeja kusa da ƙauyen computer Village, a Abuja a yankin kasuwanci na Jabi da kuma Ibadan a yankin UI-Poly a yankin Mokola.
Wennovation hub | |
---|---|
Bayanai | |
Suna a hukumance |
Wennovation hub |
Iri | ma'aikata da wurin aiki |
Masana'anta | innovation hub (en) |
Ƙasa | Najeriya |
Ƙaramar kamfani na | |
Harshen amfani | Turanci |
Mulki | |
Hedkwata | Najeriya |
Mamallaki | Wennovation hub |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 2010 |
An kafa Wennovation Hub da farko a matsayin haɗin gwiwar Dandalin Jagorancin Afirka da Abokan Hulɗa na LoftyInc. A cikin shekarar 2014, an jefar da ita cikin wata hukuma mai zaman kanta ta doka, Wennovation Hub Gte Ltd. A cikin shekarar 2015, Wennovation Hub ta zama ɗaya daga cikin Tashoshi na farko da ta buɗe ƙofofinta a Ibadan,[2] kuma tare da haɗin gwiwar Dandalin Shugabancin Afirka. Wennovation Hub tana yin amfani da ƙira da yawa a cikin tsarin ta na tsakiya da yawa gami da ƙirar Kick Accelerator da ƙirar village capital.
Wennovation Hub tana gudanar da gasa da yawa na tsarin kasuwanci, [3] hackathons kuma tana tallafawa tare da saka hannun jari kai tsaye. Tech Point ta gane shi a matsayin ɗaya daga cikin 5 accelerators a Najeriya, farawa na iya ɗaukar manyan ra'ayoyin su a 2015.[4] An ba Wennovation Hub lambar yabo ta 2015 Ashoka: Masu ƙirƙiro don Kyautar Masu Canjin Duniya na Jama'a ta Gidauniyar Ashoka.[5]
Wadanda suka kafa Wennovation Hub sune Wole Odetayo, Michael Oluwagbemi, Idris Bello da Dami Agboola.
Manazarta
gyara sashe- ↑ "tech incubator Nigeria–Cecilia Ibru" .
- ↑ touch, Chief Chronicler Get in (26 May 2015). "Wennovation Hub Goes To Ibadan".
- ↑ "Informationen zum Thema afterschoolhub". afterschoolhub.org .
- ↑ space, Woman in Tech Taking the African tech; tips, one step after another Send; Releases, Press; To, Your Thoughts (5 January 2015). "5 business accelerators you can take your big ideas to"
- ↑ SAP Corporate (November 12, 2012). "SAP and Ashoka Changemakers Announce Winners of Global Entrepreneurship Competition". SAP.