Babatunde Samuel Adejare likita ne kuma tsohon ɗan majalisar wakilai ne wanda ya wakilci mazaɓar tarayya ta Agege tsakanin 2011 zuwa 2015.

Samuel Babatunde Adejare
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

11 ga Yuni, 2019 -
District: Agege
commissioner (en) Fassara

2015 - 2018
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

6 ga Yuni, 2011 - 4 ga Yuni, 2015
member of the Lagos State House of Assembly (en) Fassara

2003 - 2011
District: Agege II (en) Fassara
Rayuwa
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa

Rayuwar Farko, Ilimi da Sana'a

gyara sashe

An haifi Babatunde Samuel Adejare ranar 9 ga watan Yuni, 1961.[1] Ya samu shaidar kammala karatunsa na farko (FSLC) daga makarantar St. Paul Catholic Primary School da ke Ebutte Metta, Legas, inda ya yi karatu tsakanin 1967 zuwa 1973. Ya ci gaba da zuwa makarantar St. Anthony Grammar School da ke Esure,[2] Ijebu Mushin, Jihar Ogun daga 1974 zuwa 1980, inda ya samu takardar shedar Makarantun Yammacin Afirka (WASC). Sannan ya ci gaba da karatunsa na Higher School Certificate (HSC) a International School, University of Ibadan. Bayan kammala karatunsa na MBBS a Kwalejin Kimiyya ta Jami'ar Ilorin daga 1983 zuwa 1988, ya sami digiri na biyu a fannin Kiwon Lafiyar Jama'a a Jami'ar Jihar Legas.[3]

Ya fara sana'ar sa a shekarar 1989 a matsayin ma'aikacin gida a babban asibitin Ikeja. A matsayinsa na babban jami'in kiwon lafiya na farko da ke da alhakin kula da majiyyata, ya yi ayyuka kamar kula da marasa lafiya na gaba ɗaya, ma'aikacin ma'aikata, haɓaka marasa lafiya, jiyya, tiyata, da gyarawa. Ya kuma ba da gudummawa ga gabatarwar likita kuma ya gudanar da bincike a matsayin wani ɓangare na alhakin kula da marasa lafiya. Daga 1993 zuwa 2003, ya yi aiki a matsayin Babban Daraktan Lafiya a Cibiyar Kiwon Lafiya ta Graces.

Sana'ar siyasa

gyara sashe

An zaɓe shi a matsayin ɗan majalisar dokokin jihar Legas a shekarar 2003 kuma ya sake zaɓe a shekarar 2007 a ƙarƙashin majalissar dokoki ta 7 da ta 8.[4] Ya yi wa'adi biyu a matsayin Shugaban Kwamitin Lafiya na Majalisar. A shekarar 2011, an kuma zaɓe shi a matsayin ɗan majalisar wakilai ta tarayya mai wakiltar mazaɓar Agege a ƙarƙashin jam’iyyar APC.[5] An naɗa shi Kwamishinan Muhalli na Jihar Legas a shekarar 2015[6] da kuma Kwamishinan Ruwa da Cigaban ababen more rayuwa na Jihar Legas a 2018[7] da Mai Girma, Mista Akinwunmi Ambode, tsohon Gwamnan Jihar Legas.[8] Ya lashe kujerar majalisar wakilai ta tarayya a tsarin jam’iyyar All Progressives Congress a zaɓen 2019 na Najeriya mai wakiltar mazaɓar tarayya ta Agege.[9]

Manazarta

gyara sashe
  1. https://citizensciencenigeria.org/public-offices/persons/samuel-babatunde-adejare
  2. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-08. Retrieved 2023-03-11.
  3. https://pmnewsnigeria.com/2019/02/20/profile-of-babatunde-adejare-apc-house-of-reps-candidate-for-agege-constituency/
  4. https://nass.gov.ng/mps/single/210 Archived 2023-03-08 at the Wayback Machine
  5. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-21. Retrieved 2023-03-11.
  6. https://www.premiumtimesng.com/news/top-news/191756-lagos-governor-ambode-inaugurates-37-commissioners-special-advisers.html?tztc=1
  7. https://www.vanguardngr.com/2018/01/ambode-rejigs-cabinet-appoints-five-new-commissioners/
  8. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-08. Retrieved 2023-03-11.
  9. https://theeagleonline.com.ng/apc-wins-house-of-reps-seat-in-agege/