James Manager
James Manager ɗan Najeriya ne kuma ɗan jam'iyyar People's Democratic Party[1] mai wakiltar Delta ta Kudu Sanata a jihar Delta a majalisar dattawan Najeriya. Ya zama Sanata a shekarar 2003.[2]
James Manager | |||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
11 ga Yuni, 2019 - District: Delta South
9 ga Yuni, 2015 - 9 ga Yuni, 2019 District: Delta South
6 ga Yuni, 2011 - 6 ga Yuni, 2015 District: Delta South
5 ga Yuni, 2007 - 6 ga Yuni, 2011 District: Delta South
3 ga Yuni, 2003 - 5 ga Yuni, 2007 District: Delta South | |||||||||||
Rayuwa | |||||||||||
Cikakken suna | James Ebiowou Manager | ||||||||||
Haihuwa | 1960 (63/64 shekaru) | ||||||||||
ƙasa | Najeriya | ||||||||||
Karatu | |||||||||||
Makaranta |
Jami'ar jahar Lagos Makarantar Koyan Lauya ta Najeriya Jami'ar Ahmadu Bello | ||||||||||
Harsuna |
Turanci Pidgin na Najeriya | ||||||||||
Sana'a | |||||||||||
Sana'a | ɗan siyasa | ||||||||||
Imani | |||||||||||
Jam'iyar siyasa | Peoples Democratic Party |
Fage
gyara sasheManaja ya halarci Makarantar Firamare dake Epiekiri Ogbeinama a shekarar 1974. Ya yi karatun sakandare a FSLC School of Basic Studies, Fatakwal a shekarar 1983. Manaja yana da digirin digirgir na LLB a fannin shari'a daga Jami'ar Ahmadu Bello Zariya a shekarar 1986, sannan ya kammala makarantar koyon aikin lauya ta Najeriya a shekarar 1987 sannan ya samu LLM a fannin shari'a a jami'ar Legas a shekarar 1989.[ana buƙatar hujja]
Sana'ar siyasa
gyara sasheAn zaɓi Manaja a Majalisar Dattawa ta Najeriya akan tikitin Jam’iyyar People’s Democratic Party na yankin Sanata Delta ta Kudu a shekarar 2003. An naɗa shi a kwamitin ayyuka, kwamitin Neja Delta da kuma ɓangaren shari’a, ƴancin ɗan Adam da kwamitin shari’a.[2]
A watan Mayun 2009, ya yi tsokaci kan irin ɓarnar da sojoji ke ci gaba da yi wa al’umomin ƙabilar Gbaramatu mai arziƙin man fetur, a ƙaramar hukumar Warri ta Kudu a jihar Delta, lamarin da ya sa majalisar dattijai ta yanke shawarar yin kira ga kwamitin tsaro da sojoji da su ɗauki matakin aiki.[3] Ya kasance tare da shi a cikin zanga-zangar adawa da tashin hankalin da tsohon Sanata Fred Brume ya yi, wanda ya kira shi "yaƙin da bai dace ba wanda ke lalata yankuna da dama na yankin.[4] A watan Satumban 2009, Sanata Manaja ya buƙaci shugaban ƙasa Umaru Ƴar’adua ya naɗa wanda ya san yankin a matsayin Ministan sabuwar ma’aikatar Neja Delta.[5]
Manaja ya goyi bayan samar da hanyar diflomasiyya don magance hare-haren da rundunar haɗin gwiwa ta kai a ƙauyukan Ijaw, yana mai cewa yaƙi ba shine hanyar da ta dace ba.[6]
Manaja ya yi nasarar sake tsayawa takarar Sanata a Delta ta Kudu a jam'iyyar PDP a zaɓen Afrilun 2011.[7]
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://www.vanguardngr.com/2021/07/james-manager-and-james-ibori-the-untold-story/
- ↑ 2.0 2.1 https://web.archive.org/web/20160304054858/http://www.nassnig.org/senate/member.php?senator=45&page=1&state=12
- ↑ http://allafrica.com/stories/200905210275.html
- ↑ https://www.godaddy.com/forsale/somalipress.com?utm_source=TDFS_BINNS&utm_medium=BINNS&utm_campaign=TDFS_BINNS&traffic_type=TDFS_BINNS&traffic_id=binns&
- ↑ https://web.archive.org/web/20110714182238/http://www.nigerianobservernews.com/7102008/7102008/news/news2.html
- ↑ https://www.godaddy.com/forsale/somalipress.com?utm_source=TDFS_BINNS&utm_medium=BINNS&utm_campaign=TDFS_BINNS&traffic_type=TDFS_BINNS&traffic_id=binns&
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2011-09-03. Retrieved 2023-03-14.
Muhammad Alhaji Goni Algoni Adam Gudusu