Hadiza Shagari
Hadiza Dawaiya Shagari, wacce aka fi sani da Hadiza Shehu Shagari (1940/41 – 12 Agustan 2021) ta kuma kasance jigo a Najeriya, tsohuwar uwargidan shugaban ƙasar Najeriya ce daga shekarar 1979 zuwa 1983, kuma matar Shehu Shagari.[1] Tare da kuma sauran matan Shehu Shagari guda biyu, Hadiza Shagari ta kasance uwargidan shugaban ƙasar Najeriya a lokacin da mijinta ya karɓi shugabancin ƙasar daga 1 ga Oktoban 1979 zuwa 31 ga Disambar 1983.[2][3]
Hadiza Shagari | |
---|---|
Rayuwa | |
ƙasa | Najeriya |
Mutuwa | Abuja, 12 ga Augusta, 2021 |
Karatu | |
Harsuna |
Turanci Hausa |
Sana'a | |
Sana'a | First Lady (en) |
Tarihin Rayuwa
gyara sasheHadiza Dawaiya ta haɗu da mijinta, Shehu Shagari, a lokacin da yake aiki a matsayin malami mai ziyara kuma mamba a hukumar bayar da tallafin karatu ta tarayya a lardin Sokoto (jihar Sokoto a yau).[2] Sun yi aure a shekara ta 1957.[2]
Hadiza Shagari ta rasu sakamakon kamuwa da cutar COVID-19 a cibiyar keɓewar Gwagwalada da ke Abuja da misalin ƙarfe 3 na safe a ranar 12 ga watan Agustan 2021.[2][4] Tana da shekaru 80 a duniya.[3] An yi jana'izar ta a babban masallacin ƙasa na Abuja ranar 12 ga watan Agusta da ƙarfe 4[2][4] na yamma Mijinta tsohon shugaban ƙasa Shehu Shagari ya kuma rasu a shekarar 2018.[3]