Clatous Chama ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Zambia wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na Simba SC da ƙungiyar ƙwallon kafa ta Zambia. An san shi da zura ƙwallo a raga a wasa. [1]
Chama ya taimakawa ZESCO United FC ta kai Semi-finals na CAF Champions League kafin ya sanya hannu kan kwangilar shekaru 3 tare da Masar side Al Ittihad. Duk da haka, a cikin watan Fabrairu 2017, ya bar kulob din kafin ya bayyana a hukumance. Chama ya buga wasa a Lusaka Dynamos FC kafin ya koma Simba SC na Tanzaniya a 2018.[2]
- Maki da sakamako ne suka fara zura kwallaye a ragar Zambia. [3]
A'a
|
Kwanan wata
|
Wuri
|
Abokin hamayya
|
Ci
|
Sakamako
|
Gasa
|
1.
|
10 ga Janairu, 2016
|
UJ Stadium, Johannesburg, Afirka ta Kudu
|
</img> Angola
|
1-1
|
2–1
|
Sada zumunci
|
2.
|
16 ga Yuli, 2017
|
Somhlolo National Stadium, Lobamba, Swaziland
|
</img> Swaziland
|
1-0
|
4–0
|
2018 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
|
3.
|
3-0
|
4.
|
10 Oktoba 2019
|
Stade Général Seyni Kountché, Niamey, Niger
|
</img> Nijar
|
1-0
|
1-1
|
Sada zumunci
|
5.
|
25 Maris 2021
|
National Heroes Stadium, Lusaka, Zambia
|
</img> Aljeriya
|
2-2
|
3–3
|
2021 neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
|