Christopher Oluwole Rotimi
Christopher Oluwole Rotimi, (an haife shi a ranar 20, Fabrairu 1935) . tsohor Birgediya Janar ne, jami’in diflomasiyya kuma ɗan siyasa mai ritaya, ya yi aiki a lokacin yakin basasar Nijeriya, kuma ya kasance Gwamnan Jihar Yamma a lokacin da Nijeriya ke ƙarƙashin mulkin soja daga 1971 zuwa 1975. Oluwole Rotimi ya zama jakadan Najeriya a Amurka a shekarar 2007.
Christopher Oluwole Rotimi | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Abeokuta, 9 ga Maris, 1928 (96 shekaru) |
ƙasa | Najeriya |
Ƙabila | Yaren Yarbawa |
Harshen uwa | Yarbanci |
Karatu | |
Makaranta |
King's College, Lagos Jami'ar Ibadan |
Harsuna |
Turanci Hausa Yarbanci Pidgin na Najeriya |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan siyasa, Mai wanzar da zaman lafiya da Soja |
Digiri | brigadier general (en) |
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.