Abu Kasim Adamu
Adamu Abu Kasim ƙwararre ne a fannin ilmin tsirrai na Najeriya kuma farfesa a fannin kimiyya.[1] Abubakar Sani Bello ya naɗa shi mataimakin shugaban jami’ar Ibrahim Badamasi Babangida da ke Lapai a watan Disambar shekara ta, 2019.[2][3][4]
Abu Kasim Adamu | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Najeriya |
Wurin haihuwa | Jihar Neja |
Sana'a | mataimakin shugaban jami'a, Farfesa da botanist (en) |
Filin aiki | Botany da Ilimin kimiyyar noma |
Ilimi a | Jami'ar Ahmadu Bello da Jami'ar Najeriya, Nsukka |
Fage
gyara sasheAn haife shi Dukku dake Rijau a Jihar Neja a can ya fito. Ya yi makarantar farko a shekarar 1980 inda ya halarci Makarantar Sakandare ta Tsakiya Dukku bayan ya kammala karatunsa na sakandare a shekarar, 1985 zuwa 1987 a Kwalejin Kimiyya ta Gwamnati. Kagara. Daga nan sai ya wuce Jami’ar Ahmadu Bello, Zariya ta Jarrabawar Hukumar Haɗin Gwiwa ta wucin gadi da aka fi sani da (IJMB) sannan a shekarar, 1989 ya samu digirin digirgir a fannin ilimin Botany a Jami’ar Ahmadu Bello inda ya kammala digiri na biyu.[5]
Ya kuma yi digirin digirgir (M.Sc) na Botany da Digiri na uku a fannin amfanin gona a jami'ar Ahmadu Bello dake Zariya sannan ya samu takardar shedar karatu a fannin Tissue Biotechnology a shekarar, 1995 a jami'ar Najeriya dake Nsukka.[6]
Memba
gyara sasheƘungiyar membobin da aka gudanar sun haɗa da:[7]
- Ƙungiyar Halitta ta Najeriya
- Ƙungiyar Malamai ta Najeriya
- Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararru da Kimiyya ta Ƙasa
- Botanical Society of Nigeria.
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-15. Retrieved 2023-03-15.
- ↑ https://ibabanaija.com.ng/2019/12/10/prof-abu-kasim-adamu-is-ibbul-new-vice-chancellor/[permanent dead link]
- ↑ https://www.blueprint.ng/well-make-ibbul-centre-of-academic-excellence-vc/
- ↑ https://educeleb.com/ibbu-gets-new-vice-chancellor/
- ↑ https://newnigeriannewspaper.com/2019/12/11/prof-adamu-emerges-ibb-university-lapai-vc/[permanent dead link]
- ↑ http://ibbu.edu.ng/the-vice-chancellor/
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2020-09-20. Retrieved 2023-03-15.