Abdulkareem Elemosho (an haife shi ranar 10 ga watan Agusta, 1977 a Ilorin ) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya (ƙwallon ƙafa) a halin yanzu yana ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Kwara United FC ta Najeriya.[1][2]

Abdulkareem Elemosho
Rayuwa
Haihuwa Ilorin da Kwara, 10 ga Augusta, 1977 (47 shekaru)
ƙasa Najeriya
Ƙabila Yaren Yarbawa
Harshen uwa Yarbanci
Karatu
Harsuna Turanci
Yarbanci
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Kwara United F.C.1998-1999
Shooting Stars SC (en) Fassara2000-2001
Kwara United F.C.2001-2003
Sunshine Stars F.C. (en) Fassara2003-2004
Kwara United F.C.2004-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga

Tambayoyi

gyara sashe

Lambar rigar da ya fi so ita ce 22 kuma girman takalminsa 10, burinsa shi ne ya zama koci.

Ya buga wasa a Kwara United FC da ke Ilorin (1998 – 1999), Shooting Stars Sports Club (3SC) na Ibadan (2000 – 2001), Sunshine Stars FC na Akure (2003 – 2004) Kwara United FC na Ilorin 2001 – 2003, 2004 zuwa kwanan wata). Shi ne zakaran gasar ƙasa a shekara ta 2000.[ana buƙatar hujja]

Manazarta

gyara sashe
  1. Kwara United F.C. Goalkeeper Profiles[permanent dead link]
  2. Nigeria, Media (2018-06-09). "Biography Of Abdulkareem Elemosho (Footballer)". Media Nigeria (in Turanci). Archived from the original on 2023-06-11. Retrieved 2023-06-11.