Yehuda Bauer (Afrilu 1926 - 18 ga Oktoba 2024) ɗan asalin ƙasar Czech ne ɗan tarihi ɗan Isra'ila kuma masani na Holocaust. Ya kasance farfesa na nazarin Holocaust a Cibiyar Nazarin Yahudawa ta Avraham Harman a Jami'ar Ibrananci ta Urushalima.

Yehuda Bauer
Rayuwa
Haihuwa Prag, 6 ga Afirilu, 1926
ƙasa Isra'ila
Mutuwa Jerusalem, 18 Oktoba 2024
Karatu
Makaranta Cardiff University (en) Fassara Bachelor of Arts (en) Fassara
Hebrew University of Jerusalem (en) Fassara 1960) doctorate (en) Fassara : historiography (en) Fassara
Thesis director Israel Halpern (en) Fassara
Dalibin daktanci Tuvia Friling (en) Fassara
Hanna Yablonka (en) Fassara
Harsuna Turanci
Ibrananci
Yaren Czech
Slovak (en) Fassara
Jamusanci
Yiddish (en) Fassara
Faransanci
Polish (en) Fassara
Welsh (en) Fassara
Sana'a
Sana'a Masanin tarihi, marubuci da university teacher (en) Fassara
Wurin aiki Jerusalem
Employers Clark University (en) Fassara
Hebrew University of Jerusalem (en) Fassara
Brandeis University (en) Fassara
Kyaututtuka
Mamba Israel Academy of Sciences and Humanities (en) Fassara
Aikin soja
Fannin soja Palmach (en) Fassara
Ya faɗaci Yaƙin Larabawa-Isra'ila 1948

MANAZARTA

gyara sashe

https://en.wikipedia.org/wiki/Yehuda_Bauer