Timothy Golu
Timothy Golu ɗan siyasan Najeriya ne kuma ɗan jarida. Ya kasance ɗan majalisar tarayya mai wakiltar mazaɓar Pankshin/Kanam/Kanke na jihar Filato a majalisar wakilai ta 8. [1] [2]
Timothy Golu | |||
---|---|---|---|
| |||
Rayuwa | |||
ƙasa | Najeriya | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa da ɗan jarida |
Rayuwar farko da aiki
gyara sasheAn haifi Timothy Golu a jihar Sokoto, Najeriya. Ya kammala karatunsa na digiri a fannin kimiyyar siyasa a Jami'ar Jos a shekarar 1996, sannan ya kammala digirinsa na biyu a fannin hulɗa da ƙasa da ƙasa da dabarun bincike a wannan jami'a a shekarar 2007. [3]
Golu ya fara aikin jarida ne a shekarar 2001 tare da Kamfanin Publishing Company Ltd. Daga baya ya yi aiki da Daily Times of Nigeria, National Interest, da Leadership Group of Newspapers, inda ya yi edita a fadar gwamnati, Aso Rock Villa. [4]
A shekarar 2010, Golu ya yi murabus daga aikin jarida ya tsaya takarar Majalisar Dokokin Jihar Filato, inda aka zaɓe shi a matsayin wakilin mazaɓar Kanke kuma ya zama babban mai shari’a daga shekara ta 2011 zuwa 2015. [5] [6] Daga baya aka zaɓe shi a matsayin ɗan majalisar tarayya mai wakiltar Pankshin, Kanke, da Kanam a majalisar tarayya, inda aka naɗa shi shugaban kwamitin kasafin kuɗi da bincike. [7]
A shekarar 2024, an naɗa Golu mai bawa Gwamna Caleb Mutfwang na Jihar Filato Mashawarci na musamman kan dabarun sadarwa. [8] [9]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Veteran journalist, Golu joins Plateau guber race – Daily Trust". dailytrust.com. Retrieved 2024-12-28.
- ↑ Pwanagba, Agabus (2018-09-08). "2019: Why Nigerians should vote out Buhari - Rep Golu". Daily Post Nigeria (in Turanci). Retrieved 2024-12-28.
- ↑ "Plateau Gov. Elect, Mutfwang Feculitates Ex Reps Member Golu On Bagging Doctorate Degree – Independent Newspaper Nigeria" (in Turanci). 2023-05-14. Retrieved 2024-12-28.
- ↑ "Nigeria: Journalist, Two Others in Race for Plateau Assembly Speaker".
- ↑ Pwanagba, Agabus (2013-07-08). "2015: PDP is the most organized political party in Nigeria - Honourable Timothy Golu". Daily Post Nigeria (in Turanci). Retrieved 2024-12-28.
- ↑ Rapheal (2021-06-06). "Buhari's third term agenda won't work – Golu, ex-House member". The Sun Nigeria (in Turanci). Retrieved 2024-12-28.
- ↑ Nwafor (2022-01-05). "Plateau guber aspirants chide FG over electoral bill, bad governance". Vanguard News (in Turanci). Retrieved 2024-12-28.
- ↑ "Court injunctions, not Plateau govt stopping swearing of APC lawmakers – Gov's aide – Daily Trust". dailytrust.com. Retrieved 2024-12-28.
- ↑ amazingtimes (2024-02-14). "Mutfwang makes more appointments - Daika, Golu, Yiljap among special advisers". Nigeria, News, Information and Informed commentary (in Turanci). Retrieved 2024-12-28.