Samuel Asamoah
Samuel Asamoah (An haife shi a ranar 23 ga watan Maris shekarar 1994), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Togo wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Romanian FC U Craiova shekarar 1948 da kuma ƙungiyar ƙasa ta Togo .
Samuel Asamoah | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Accra, 23 ga Maris, 1994 (30 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Ghana | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 163 cm |
A lokacin kakar shekarar 2015–2016, Asamoah an ba da rance ga OH Leuven daga Eupen .[1] Bayan lamunin ya koma Eupen amma an yi la'akari da ragi, ya bar kungiyar bayan kakar 2016-2017 don Sint-Truiden inda ya zauna na yanayi hudu.
Rayuwa ta sirri
gyara sasheAn haifi Asamoah a Accra ga mahaifiyar Togo kuma mahaifin Ghana.
Ayyukan kasa da kasa
gyara sasheAsamoah ya cancanci shiga kungiyoyin Togo da Ghana a matakin kasa da kasa. Ya buga wasansa na farko a Togo a ranar 3 ga Yuni 2022 a karawar da suka yi da Eswatini[2]
Ƙididdigar ƙasa da ƙasa
gyara sashe- As of 27 September 2022
Tawagar kasa | Shekara | Aikace-aikace | Manufa |
---|---|---|---|
Togo | |||
2022 | 5 | 0 | |
Jimlar | 5 | 0 |
Manazarta
gyara sashe- ↑ "OHL loans Asamoah" (in Dutch). ohl.be. 16 July 2015. Archived from the original on 26 October 2016. Retrieved 5 August 2015.CS1 maint: unrecognized language (link)
- ↑ "Fotbalistul lui FCU Craiova, convocat în premieră la echipa națională! Dar nu la cea pe care o dorea el!". 9 March 2022. Archived from the original on 5 July 2022. Retrieved 6 March 2023.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Samuel Asamoah Archived 2023-03-06 at the Wayback Machine at ghanaweb.com
- Samuel Asamoah
- Samuel Asamoah at Soccerway