Saint Kitts da Nevis ko Senti Kit da Nabis[1] (da Turanci: Saint Kitts and Nevis; da Faransanci: Saint-Christophe-et-Niévès) ƙasa ce, da ke a nahiyar Amurka. Babban birnin ƙasar Saint Kitts da Nevis birnin Basseterre ne. Saint Kitts da Nevis tana da yawan fili kimani na kilomita murabba'i 261. Saint Kitts da Nevis tana da yawan jama'a 53,821, bisa ga jimilla a shekarar 2020. Saint Kitts da Nevis ƙungiyar tsibirai (tana da tsibirai biyu: Saint Kitts da Nevis) ce a cikin Tekun Karibiyan.

Saint Kitts da Nevis
Federation of Saint Kitts and Nevis (en)
Flag of Saint Kitts and Nevis (en) Coat of arms of Saint Kitts and Nevis (en)
Flag of Saint Kitts and Nevis (en) Fassara Coat of arms of Saint Kitts and Nevis (en) Fassara


Take O Land of Beauty! (en) Fassara

Kirari «Country Above Self (en) Fassara»
Wuri
Map
 17°16′18″N 62°40′00″W / 17.271667°N 62.666669°W / 17.271667; -62.666669

Babban birni Basseterre (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 55,345 (2017)
• Yawan mutane 205.47 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Turanci
Labarin ƙasa
Bangare na Lesser Antilles (en) Fassara, European Union tax haven blacklist (en) Fassara da Karibiyan
Yawan fili 269.358763 km²
Wuri mafi tsayi Mount Liamuiga (en) Fassara (1,156 m)
Wuri mafi ƙasa Caribbean Sea (en) Fassara (0 m)
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 27 ga Faburairu, 1967
Muhimman sha'ani
Tsarin Siyasa
Tsarin gwamnati constitutional monarchy (en) Fassara da federal monarchy (en) Fassara
Gangar majalisa National Assembly (en) Fassara
• monarch of Saint Kitts and Nevis (en) Fassara Charles, Yariman Wales (8 Satumba 2022)
• Prime Minister of St Kitts and Nevis (en) Fassara Terrance Drew (en) Fassara (2022)
Ikonomi
Nominal GDP (en) Fassara 860,844,444 $ (2021)
Kuɗi Eastern Caribbean dollar (en) Fassara
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
Suna ta yanar gizo .kn (mul) Fassara
Tsarin lamba ta kiran tarho +1869
Lambar taimakon gaggawa 911 (en) Fassara
Lambar ƙasa KN
Wasu abun

Yanar gizo gov.kn
Port Zante, St.Kitts.
Tutar Saint Kitts da Nevis.
Carnival Victory docked in St.Kitts.
Independance Square

Daga shekara ta 2015, shugaban ƙasar Saint Kitts da Nevis Tapley Seaton ce. Firaministan ƙasar sune Kamar haka Saint Kitts da Nevis Timothy Harris ne daga shekara ta 2015.

Manazarta

gyara sashe
  1. Sunayen Ƙasashe da Manyan Birane, BBC.
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.