Richard Kingson
Richard Kingson (an haife shi 13 ga watan Yunin 1978), tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Ghana wanda ya taka leda a matsayin mai tsaron gida . A halin yanzu yana aiki a matsayin mai tsaron ragar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Ghana . [1][2] An kuma san shi da sunansa na Baturke Faruk Gürsoy [3] kuma wani lokacin da sunan mai suna Kings t on, wanda shi ne sunan da ya yi amfani da shi a cikin rajistar UEFA da kuma sunan ɗan uwansa Laryea Kingston . Bambance-bambancen haruffan sunayen suna saboda "rashin ƙa'ida akan takaddun shaidarsa". Ko a ƙasarsa ta Ghana, an ambace shi a matsayin "mutumin da ya samu 't' ɗin sunansa".[4]
Richard Kingson | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Accra, 13 ga Yuni, 1978 (46 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa |
Ghana Turkiyya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harshen uwa | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai tsaran raga | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 83 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 183 cm |
Bayan ya bar ƙasarsa, ya buga wasa a ƙungiyoyi da dama a Turkiyya, da Hammarby a Sweden, da kuma Ingila don Birmingham City, Wigan Athletic da Blackpool, waɗanda suka sake shi a karshen kakar 2010-11 .
Kingson shi ne mataimakin kyaftin na tawagar ƙwallon ƙafar Ghana .
Aikin kulob
gyara sasheTurkiyya
gyara sasheKingson ya bar garinsu Accra ne a shekarar 1996 inda ya ci gaba da aiki a ƙasar Turkiyya, inda ya wakilci ƙungiyoyi daban-daban guda shida, sannan ya zama ɗan ƙasa, inda ya ɗauki sunan Turkiyya Faruk Gürsoy, ya fito daga Faruk Süren da Ergun Gürsoy. Kulob ɗinsa na farko a Turkiyya shi ne Galatasaray SK, wanda ya sanya wa hannu a watan Disambar 1996 amma bai buga wasa ko daya ba. A kakar 2004 – 2005 lokacin da ya sake taka leda tare da Galatasaray, an dakatar da shi daga wasan ƙwallon ƙafa na tsawon watanni shida bayan gazawar gwajin kara kuzari.[5]
Mutum
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Ex-Ghana stars Laryea and Richard Kingson complete coaching course". 20 June 2017.
- ↑ "Former Ghana goalkeeper Richard Kingson wanted to go into farming after retirement". 11 August 2017.
- ↑ "Faruk Gürsoy". Archived from the original on 29 September 2007.
- ↑ "Richard Kingson, Avram Grant and Andre Ayew: The three major talking points". Modern Ghana. 26 March 2015.
- ↑ "BodyForumTR Vücut Geliştirme Forumu". BodyForumTR Vücut Geliştirme Forumu.
- ↑ "CAF names Best XI for Ghana 2008 ACN". CAF Online. 10 February 2008. Archived from the original on 13 February 2008. Retrieved 11 February 2008.
- ↑ "CAF Releases top 11 of Orange CAN". cafonline.com. Confederation of African Football. 31 January 2010. Archived from the original on 4 February 2010. Retrieved 1 February 2010.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Richard Kingson – FIFA competition record