Oluchi Okorie
Yar'wasan kwandon Najeriya
Oluchi Mercy Okorie (an haifeshi ranar 28 ga watan Agusta, 1981) a Legas. Ya kasan ce tsohon ɗan wasan ƙwallon kwando ne na Najeriya wanda ya buga wa First Bank BC da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya. Ya wakilci Najeriya a gasar FIBA ta Afirka 2005, 2006 da 2007.
Oluchi Okorie | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Lagos,, 28 ga Augusta, 1981 (43 shekaru) | ||||||||||||||||||
ƙasa | Najeriya | ||||||||||||||||||
Harshen uwa | Yarbanci | ||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||
Harsuna |
Turanci Yarbanci Pidgin na Najeriya | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | basketball player (en) | ||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | power forward (en) |
Aikin wasanni
gyara sasheDaga ranar 20 zuwa 28 ga Disamba, a dakin wasanni na cikin gida a Abuja, Najeriya ta karbi bakuncin gasar FIBA Africa Championship for Women a 2005 . A taron, Oluchi ya wakilci Najeriya kuma ya lashe lambar zinare.
A gasar cin kofin zakarun kulob -kulob na mata na FIBA Afrika na 2006 da ta halarta, Oluchi ta lashe lambar tagulla.
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.