Nnewi ta Arewa

karamar Hukuma cikin ananbara, Najeriya

Nnewi ta Arewa haramar hukuma ce dake a jihar Anambra a shiyar kudu maso gabashin Nijeriya. Nnewi shine gari ɗaya tilo a ƙaramar hukumar Nnewi ta Arewa. Garin na da ƙauyuka huɗu (ƙananan garuruwa) waɗanda suka haɗa da ƙaramar hukuma ta gari ɗaya, waɗanda suka haɗa da; Otolo, Uruagu, Umudim da Nnewi-ichi. Basaraken gargajiya na Nnewi- Igwe na Nnewi - a halin yanzu shine Igwe Kenneth Orizu na 3 wanda wannan gidan sarauta ya fito daga Otolo Nnewi, kuma saboda haka ana ɗaukarsa a matsayin na farko a tsakanin ƙauyuka huɗu. Akwai kuma wasu sarakunan gargajiya a wasu ƙauyuka kuma suna kula da al’amuran gargajiya na garuruwan su, daga cikinsu akwai Obi Nnamdi AC Obi (ogidi) wanda kuma shi ne obi na Uruagu, Obi Umudim Da kuma obi Onyekaba Na Nnewichi. Ta haka ne za a iya tambayar wanene Obi na Otolo a yanzu tunda gidan sarautar Igwe ke kula da al'amuran gargajiya na nnewi baki ɗaya.

Nnewi ta Arewa


Wuri
Map
 5°54′N 6°54′E / 5.9°N 6.9°E / 5.9; 6.9
Ƴantacciyar ƙasaNajeriya
JihaAnambra

Makarantu gyara sashe

Ga jerin sunayen makarantun sakandare a karamar hukumar Nnewi ta Arewa:

  1. Makarantar Sakandaren ’Yan Mata, Nnewi
  2. Maria Regina Model Comprehensive Secondary School, Nnewi
  3. Nnewi High School, Nnewi
  4. Kwalejin Kimiyya da Fasaha ta Najeriya, Nnewi
  5. Okongwu Memorial Grammar School, Nnewi
  6. Cibiyar Ilimin Mata, Nnewi
  7. Community Secondary School, Nnewichi, Nnewi
  8. Akoboezem Community Secondary School, Uruagu, Nnewi
  9. Sabuwar Era Model Secondary School, Uruagu, Nnewi
  10. Makarantar Shepherd mai kyau, Umudim, Nnewi
  11. Christ The Way School, Nnewi

Fitattun mutane gyara sashe

Manazarta gyara sashe