Neagu Djuvara
Neagu Djuvara (Furuci da Romaniya: [ˈNe̯aɡu d͡ʒjuˈvara] ; 18 ga Agusta, 1916 - 25 ga Janairu, 2018) ɗan Romaniya ne masanin tarihi, marubuci, masanin falsafa, ɗan jarida, marubuci kuma masanin diflomasiyya. An haifeshi a Bucharest . Djuvara ya kasance mai ba da gudummawa ga Rediyon Kyauta na Turai . Tsakanin 1991 da 1998, ya kasance Mataimakin Furofesa a Jami'ar Bucharest . A farkon farkon 1990s, ya kasance sanannen mai sukar ci gaban siyasar Romaniya.
Neagu Djuvara | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Bukarest, 31 ga Augusta, 1916 |
ƙasa |
Kingdom of Romania (en) Romainiya Faransa |
Mutuwa | Bukarest, 25 ga Janairu, 2018 |
Makwanci | Bellu Cemetery (en) |
Yanayin mutuwa | Sababi na ainihi (Ciwon huhu) |
Ƴan uwa | |
Ƴan uwa |
view
|
Karatu | |
Makaranta | Paris Law Faculty (en) |
Thesis director | Raymond Aron (en) |
Harsuna |
Faransanci Romanian (en) |
Sana'a | |
Sana'a | Mai wanzar da zaman lafiya, Masanin tarihi, Lauya, university teacher (en) , mai falsafa, ɗan jarida da marubuci |
Employers | University of Bucharest (en) |
Kyaututtuka | |
Imani | |
Addini | Romanian Greek Catholic Church (en) |
Jam'iyar siyasa | National Liberal Party (en) |
Djuvara ya mutu a Bucharest na ciwon huhu a ranar 25 ga Janairun 2018 yana da shekara 101. [1]
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.
Manazarta
gyara sashe- ↑ A murit Neagu Djuvara (in Romanian)
Sauran yanar gizo
gyara sashe- (in Romanian) Page at the Humanitas site