Momar Bangoura
Momar Bangoura (an haife shi 24 ga watan Fabrairun 1994 a Dakar) ɗan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal kuma ɗan asalin Guinea. A halin yanzu yana taka leda a kulob ɗin Cluses Sionzier Football Club da ke Faransa.
Momar Bangoura | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 24 ga Faburairu, 1994 (30 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa |
Senegal Faransa | ||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 12 | ||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 176 cm |
Aikin kulob
gyara sasheBangoura na ƙarshe ya buga wa kulob ɗin Marseille na Faransa wasa a Ligue 1. Yana taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya kuma ya fara buga wasansa na farko a ranar 28 ga watan Afrilun 2012 a wasan lig da Lorient, inda ya bayyana a madadin.[1][2]
Manazarta
gyara sasheHanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Momar Bangoura – UEFA competition record