Masallacin King Fahad masallaci ne a Culver, California . Yana da mahimmanci a cikin al'ummar musulmai . Masallaci shine babban ginin jama'a a Musulunci. A matsayin kyauta ga al'ummar Musulmin Kudancin California daga Saudi Arabia, Yarima Abdulaziz Bin Fahad Bin Abdulaziz Al-Saud, Ministan Jiha kuma memba na majalisar zartarwa, ya ba da kuɗi don ƙasar a cikin 1993. Sarki Fahad ya yi alƙawarin bayar da kuɗaɗe don ginin a shekarar 1995. Zai kasance cibiyar addini da ilimi ga musulmai da wadanda ba musulmi ba, a duk duniya.

Masallacin King Fahd
kofar masallaci King Fahad
Masallaci King Fahad

A cikin Masallacin, an gina alƙiblar (inda aka nufa da sallah) tana fuskantar Ka'ba (masallacin) a cikin garin Makka da ke Saudi Arabiya. Wannan ita ce alkiblar da dukkan Musulmi ke fuskanta yayin da suke sallah. Bayan al'adun Musulunci, akwai facet na marmara , tiles da aka yi da hannu daga Turkiyya, da babban minaret mai ƙafa 72 da aka ɗora da jinjirin wata zinariya. Minaret alama ce ta tsarin gine-ginen addinin Islama.

Ginin ya rufe 63,000 square feet (5,900 m2) . An yana da wani tsakiyar salla yankin, an masu sauraro, taro dakuna, da kuma na zamani more rayuwa ga wudu (a-kai-tsarkakewa aiwatar yi kafin salla).

Masallacin Sarki Fahad yana nan a 10980 Washington Boulevard a garin Culver, California. Yana buɗe kowace rana don dukkan salloli biyar. Mallakar da kuma gudanar da Gidauniyar Musulunci ta Shaikh Ibn Taimmiyyah, dukkanin ayyukan sun kasance ƙarƙashin jagorancin Darakta Janar, Dr. Khalil Al Khalil. Gidauniyar Musulunci ta Shaikh Ibn Taimmiyyah tana tsallaken titi ne daga Masallacin The King Fahad da ke 11004 Washington Boulevard.

Gidauniyar Shaikh Al - Islam Ibnu Taimiyya

gyara sashe

Gidauniyar Ibn Taymiyah ce ta kula da aikin masallacin Sarki Fahad da ke Los Angeles tun daga farkonta. Yana da alhakin gudanarwa da ayyukan gaba. Kafa wannan gidauniyar ya faro ne daga 1400 AH (1980 CE ). Ayyukanta sun fara ne a "Gidan ɗaliban Musulmai" a yanƙin yamma da birnin. Tunanin ya ci gaba kuma an sayi gida a yanki ɗaya don yin addu'o'i, laccoci da ayyukan Dawa.

Gidauniyar kungiya ce ta agaji ta Musulunci wacce hukumomin Amurka suka amince da ita bisa doka. An keɓance daga haraji, wanda ke da ikon mallakar ƙasa da ayyukan addini, ilimi, bayani da ilimi a duk ƙasar Amurka.

Manufofin kafa harsashin sune:

  • "Yaɗa Addinin Musulunci ta fuskar Alƙur'ani mai girma da Hadisan Annabi Muhammadu bisa tsarin magabata na ƙwarai."
  • "Kiyaye Addinin Musulunci, hada kan musulmai domin dawo da hakkinsu da yin alfahari da addininsu da wayewarsu."
  • "Gina masallatai, makarantu da kwalejoji, shirya taro da kuma buga littattafai."
  • "Haɗa kan musulmai a Amurka da 'yan uwansu musulmai a ko'ina."
  • "Inganta kyakkyawar dangantaka da taimakon jin kai tare da tushe daban-daban, shiga tattaunawar juna bisa adalci da alfahari."

Gidauniyar tana kula da wasu masallatan guda biyu:

  • Masjid al Salam a tsakiyar Los Angeles
  • Masallacin Ribas

Gidauniyar tana kula da "Makarantun Zamzam" don ilimin yara mata da haddar Alkur'ani.

Manazarta

gyara sashe