Martin Lynn
Masanin tarihi ɗan Birtaniya-Najeriya
Martin Lynn (31 Agusta 1951 - 15 Afrilu 2005) ɗan Biritaniya ne kuma ɗan Najeriya masanin tarihi a fanninTarihin Afirka. A lokacin da yake koyarwa a Jami'ar Ilorin, ya kasance Farfesa na Tarihin Afirka a Jami'ar Sarauniya Belfast.[1] Shi ne mutum na farko da ya taɓa zama Farfesa a tarihin Afirka a Ireland.[2]
Martin Lynn | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 31 ga Augusta, 1931 |
ƙasa | Najeriya |
Mutuwa | 15 ga Afirilu, 2005 |
Karatu | |
Harsuna |
Turanci Pidgin na Najeriya |
Sana'a | |
Sana'a | Masanin tarihi |
Employers | Queen's University (en) |
Lynn, ɗan asalin Najeriya, yayi karatu a Makarantar Gabas da Nazarin Afirka, Jami'ar London (MA) da King's College London (PhD).[1] Ya kasance memba mai ƙwazo na Society of Friends. Martin Lynn Scholarship a Tarihin Afirka, wanda Royal Historical Society ke gudanarwa, an kafa shi ne ta hanyar sa.[2]
Ayyukan da aka zaɓa
gyara sasheLittattafansa sun haɗa da:
- Commerce and Economic Change in West Africa: The Palm Oil Trade in the Nineteenth Century (Cambridge University Press, 1997)
- Nigeria 1943-60 in the British Documents at the End of the Empire project (HMSO, London, 2001)
- Wood, Betty; Lynn, Martin, eds. (2002). Travel, trade, and power in the Atlantic, 1765-1884. Cambridge: Cambridge University Press for the Royal Historical Society. ISBN 9780521823128.
- Encountering the Light: A Journey Taken (Ebor Press, York)
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 "Professor Martin Lynn August 31, 1951-April 15, 2005". The Times (in Turanci). 18 May 2005. Retrieved 30 October 2021.
- ↑ 2.0 2.1 "Martin Lynn Scholarship in African History". The Royal Historical Society. Retrieved 30 October 2021.