Margaret Belemu (an haife ta 24 ga Fabrairu 1997) 'yar wasan ƙwallon ƙafa ce ta ƙasar Zambiya wacce ke taka leda a matsayin mai wasan baya na dama a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Shanghai Shengli ta China da kuma ƙungiyar mata ta Zambia.

Margaret Belemu
Rayuwa
Haihuwa Lusaka, 24 ga Faburairu, 1997 (27 shekaru)
ƙasa Zambiya
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Red Arrows F.C. (en) Fassara-2021
  Zambia women's national under-17 football team (en) Fassara2014-201430
  Zambia women's national association football team (en) Fassara2018-352
Shanghai Shengli (en) Fassaraga Janairu, 2022-Oktoba 2022
Hakkarigücü Spor (en) FassaraOktoba 2022-ga Faburairu, 2023122
Shanghai Shengli (en) Fassaraga Faburairu, 2023-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Aikin kulob

gyara sashe

A cikin Satumba 2022, Belemu ya koma Turkiyya kuma ya shiga Hakkarigücü Spor don buga gasar Super League ta 2022-23 .

Ayyukan kasa da kasa

gyara sashe

Belemu ya fafata a Zambia a gasar cin kofin Afrika ta mata ta 2018,inda ya buga wasanni uku.

Girmamawa

gyara sashe

Zambiya

Manazarta

gyara sashe