Ladji Mallé (an haife shi ranar 12 ga watan Disamba shekara ta 2001) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Mali wanda a halin yanzu yake taka leda a kulob din Fortuna Liga FK Pohronie.

Ladji Mallé
Rayuwa
Haihuwa Bamako, 12 Disamba 2001 (22 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
AS Bamako (en) Fassara-ga Janairu, 2021
FK Pohronie (en) Fassaraga Janairu, 2021-ga Augusta, 2022362
Las Vegas Lights FC (en) Fassaraga Augusta, 2022-ga Maris, 202340
Los Angeles FC 2 (en) Fassaraga Maris, 2023-ga Augusta, 2023102
Mali national under-23 football team (en) Fassaraga Yuni, 2023-20
Al-Arabi (en) FassaraSatumba 2023-
 
Muƙami ko ƙwarewa winger (en) Fassara

Farashin FK

gyara sashe

An sanar da Mallé a matsayin sa hannun Pohronie a watan Fabrairun shekarar 2021 kuma ya bayyana a wasu wasannin sada zumunta na hunturu, yana mai nuna yanayin fasaharsa a cikin bayyanarsa.

Mallé ya fara buga wasansa na farko na Fortuna Liga a wasan gida a Pod Dubňom a karawar da suka yi da Nitra. Mallé ya zo ne a minti na 60 inda ya maye gurbin Petr Galuška da ci 1:1, bayan da Adler Da Silva da Kilian Pagliuca suka zura a bugun farko. Pohronie ya ci gaba da samun nasara a wasan ta hanyar bugun daga kai sai mai tsaron gida Andrej Štrba da Da Silva suka zura a bugun daga kai sai mai tsaron gida. Ya bayyana a kai a kai a cikin wadannan makonni matsayin maimakon Pohronie, ciki har da wani wasa a lokacin da wani tafi tsayarwa da mulki zakarun na Slovan Bratislava, ya maye gurbin Bernard Petrák a karshe minti biyar na kunkuntar 0: 1 shan kashi.

Rayuwa ta sirri

gyara sashe

Mallé ɗan asalin Bambara ne kuma Faransanci. Ya kuma iya turanci sosai. Ya fito daga gida mai mutum goma daga wajen Bamako. Yayansa guda biyu suma ƙwararrun ƴan ƙwallon ƙafa ne: Aly Mallé a halin yanzu yana buga wasa a Yeni Malatyaspor kuma yana wakiltar ƙasar Mali a matakin matasa na ƙasa da ƙasa kuma Amara Mallé yana buga wasa a AS Bamako kuma ya wakilci Mali a wasa ɗaya na ƙasa da ƙasa da Guinea a shekarar 2013. Dangane da sadarwar sa na sada zumunta, Mallé ya yi riko da Musulunci.

Manazarta

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe