Kouat Noi
Kouat Noi (an Haife shi a ranar 29 ga watan Oktoban 1997), ɗan wasan ƙwallon kwando ne ɗan ƙasar Sudan ta Kudu-Austriya don USC Rip City na NBL1 Arewa . Hakanan yana da kwangila tare da Sarakunan Sydney na Ƙungiyar Ƙwallon Kwando ta Ƙasar Australia (NBL).
Kouat Noi | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Khartoum, 29 Oktoba 1997 (27 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Asturaliya | ||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||
Makaranta |
Texas Christian University (en) Montverde Academy (en) (2014 - 2016) Texas Christian University (en) (2016 - | ||||||||||||||||||||||||||
Harsuna |
Harshen Dinka Turanci | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | basketball player (en) | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 205 lb |
Rayuwar farko
gyara sasheAn haifi Noi a birnin Khartoum na ƙasar Sudan a lokacin yaƙin basasar Sudan na biyu . Iyalinsa sun gudu daga ƙasar a cikin tashin hankali, na farko zuwa ƙasar Masar sannan kuma zuwa ƙasar Australia a shekarar 2002.[1] Ya girma a Newcastle, ya girma cikin tauraron ƙwallon kwando, kuma ya ci gaba zuwa matsakaicin maki 9.1 da 4.3 rebounds yayin da yake taimakawa Australia ta lashe lambar azurfa a gasar cin kofin duniya ta FIBA Under-17 na 2014 a Dubai .[2]
Noi ya halarci Kwalejin St Francis Xavier a Newcastle.[3] A cikin shekarar 2014, Noi ya koma Amurka kuma ya yi rajista a Kwalejin Montverde a Montverde, Florida, inda ya ɗan yi wasa tare da Ben Simmons .[4] A matsayinsa na babba a cikin kakar shekarar 2015–2016, Noi ya sami matsakaicin maki sama da 19 a kowane wasa don Eagles.[5]
Aikin koleji
gyara sasheNoi ya yi rajista a Jami'ar Kirista ta Texas (TCU) akan ƙwararrun ƙwallon kwando a lokacin rani na shekarar 2016, kuma ya yi ja a farkon kakarsa a harabar yayin da Horned Frogs ya lashe taken shekarar 2017 NIT [6] a ƙarƙashin babban kocin na farko Jamie Dixon .
A cikin shekarar 2017 – 2018, Noi ya buga duk wasannin 33 na TCU, wanda ya fara tara daga cikinsu. Ya kai maki 10.2 a kowane wasa yayin da Frogs suka kammala kakar wasa tare da rikodin 21-12 kuma sun sami damar shiga gasar shekarar 2018 NCAA, shirin na farko a cikin shekaru 20.[7]
A matsayinsa na biyu, Noi ya yi rajistar wasansa na farko mai maki 20 tare da wasan maki 27 da Gabashin Michigan a ranar 26 ga watan Nuwambar 2018 [8] da wasansa na farko na maki 30 da Oklahoma a ranar 12 ga watan Janairun 2019.[9] Noi ya sami matsakaicin maki 13.9 da sake dawowa 4.9 a kowane wasa a matsayin na biyu da ke wasa a wasanni 31, gami da farawa 19. Ya ayyana don daftarin NBA na shekarar 2019, ya rasa sauran shekaru biyu na cancantarsa.[10] Daga baya ya janye daga daftarin.[11]
Ƙwarewar aiki
gyara sasheCairns Taipans (2019-2022)
gyara sasheA cikin watan Yulin 2019, Noi ya rattaba hannu tare da Cairns Taipans na Ƙungiyar Ƙwallon Kwando ta Ƙasar Australiya.[12] A cikin watan Maris ɗin 2021, ya sami rauni PCL wanda ya yanke masa hukuncin makonni 12.[13] Ya sake sanya hannu tare da Taipan a cikin watan Yunin 2021.[14]
USC Rip City da Sydney Kings (2022-yanzu)
gyara sasheBayan kakar NBL na shekarar 2021 – 2022, Noi ya shiga USC Rip City a cikin NBL1 North, inda ya sami MVP League da All-Star Five.[15][16]
A cikin watan Yunin 2022, Noi ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu tare da Sarakunan Sydney .[17] Bayan lashe gasar zakarun shekarar 2022-2023, ƙungiyar ta yi amfani da zaɓin ƙungiyar ta kan kwantiraginsa.[18] Daga nan ya sake shiga USC Rip City don lokacin 2023 NBL1 Arewa. [19][20] An ba shi suna ga All-NBL1 North First Team na shekara ta biyu madaidaiciya.[21]
Rayuwa ta sirri
gyara sasheAn haifi Noi a ƙasar Sudan amma yana ɗaukar kansa a matsayin ɗan Sudan ta Kudu. Mahaifinsa, Ater Dhiu, ya buga wasan ƙwallon kwando ga ƙungiyar ƙwallon kwando ta maza ta ƙasar Sudan .
Manazarta
gyara sashe- ↑ "TCU's Noi Goes from Fleeing South Sudan to College Basketball Success". NBSDFW.com. 31 January 2019.
- ↑ "Kouat Noi". FIBA.basketball. Retrieved 31 January 2019.
- ↑ Keeble, Brett (10 September 2014). "Newcastle's Kouat Noi, out of Africa and bound for the US". Newcastle Herald. Retrieved 7 November 2021.
- ↑ "Newcastle's Kouat Noi, out of Africa and bound for the US". Newcastle Herald. 10 September 2014. Archived from the original on 23 April 2019. Retrieved 2 August 2023.
- ↑ "TCU announces addition of Noi". GoFrogs.com. 22 August 2016.
- ↑ "TCU uses fast start to rout Georgia Tech, captures first NIT title". ESPN.com. 30 March 2017.
- ↑ "A Record 7 Texas Teams Are In The NCAA Tournament". KERA News. 12 March 2018. Archived from the original on 27 January 2019. Retrieved 2 August 2023.
- ↑ "Frogs Down Eagles, 87-69". GoFrogs.com. 26 November 2018.
- ↑ "Noi scores 30, Frogs fall to Sooners". GoFrogs.com. January 12, 2019.
- ↑ Davison, Drew (11 April 2019). "'It's my time.' TCU's Kouat Noi is 'all-in' pursuing NBA, professional dreams". Fort Worth Star-Telegram. Retrieved 12 April 2019.
- ↑ Triebwasser, Melissa B. (13 June 2019). "Kouat Noi withdraws from the NBA Draft". Frogs o' War. SB Nation. Retrieved 27 July 2019.
- ↑ "Former Frog Kouat Noi signs with Cairns Taipans". Frogs O'War. 4 July 2019. Retrieved 2 December 2019.
- ↑ "Injury News: Kouat Noi". Taipans.com. 26 March 2021. Retrieved 27 March 2021.
- ↑ "The sssssilent star". twitter.com/CairnsTaipans. 25 June 2021. Retrieved 12 May 2022.
- ↑ "Congratulations to Kouat Noi (University of Sunshine Coast Basketball Club) on taking home the NBL1 North Men's Most Valuable Player Award". facebook.com/basketballqld. 10 August 2022. Retrieved 10 August 2022.
- ↑ "Congratulations to the NBL1 North Men's All Star Five". facebook.com/basketballqld. 10 August 2022. Retrieved 10 August 2022.
- ↑ "Kouat Noi signs on for two years with the Sydney Kings". SydneyKings.com. 6 June 2022. Retrieved 6 June 2022.
- ↑ "Noi Aims to Continue Kings' Reign". NBL.com.au. 25 March 2023. Retrieved 25 March 2023.
- ↑ "King of the north Noi returns to Rip City". sydneykings.com. 30 April 2023. Retrieved 4 May 2023.
- ↑ "Noi makes NBL1 season debut as Rip City fall to Northside". sydneykings.com. 1 May 2023. Retrieved 4 May 2023.
- ↑ "NBL1 North First & Second Team | Men's". facebook.com/basketballqld. 17 July 2023. Retrieved 17 July 2023.