Khadim Faye
Khadim Faye (an haife shi ranar 5 ga watan Satumban, Shekarar 1970) ɗan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal mai ritaya wanda ya taka leda a matsayin mai tsaron gida.
Khadim Faye | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 5 Satumba 1970 (54 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai tsaran raga |
Wannan mukalar bata da Reference (Manazarta) ko daya, ka taimaka ta hanyar samar da Manazarta daga littafi ko yanar gizo, duba wannan shafin domin samun masaniya akan yanda zaka samar da Reference (Manazarta) a cikin wannan mukalar.
. |
Aikin kulob
gyara sasheAn haife shi a Dakar, Faye ya fara aikinsa tare da ASC Diaraf na garinsu, ya koma Portugal a cikin shekarar 1996 tare da Grupo União Sport Montemor a rukuni na uku tare da ɗan'uwansa kuma abokin wasan Fary Faye. Ya ci gaba da zama a ƙasar har tsawon rayuwarsa.
Bayan da ya taimaka wa FC Felgueiras ya gama matsayi na biyar da na bakwai a jere na biyu a jere, Faye ya ja hankalin Boavista FC a gasar Premier, amma ba zai taɓa zama fiye da ajiyewa tare da ɓangaren Porto ba, wanda ɗan ƙasar Portugal Ricardo ya hana shi na farko, sannan ɗan Kamaru William Andem ( Har ila yau, na ƙasa da ƙasa don ƙasarsa) bayan da tsohon ya bar Sporting Clube de Portugal a 2003.
Faye ya ƙara raguwa zuwa zaɓi na uku bayan Boavista ya sanya hannu kan Carlos Fernandes. Mafi kyawun wasansa na gasar ya ƙunshi wasanni takwas - farawa bakwai, 12 a raga da aka zira ƙwallaye - a cikin yaƙin 2004-05 yayin da tawagarsa ta ƙare a matsayi na shida, kunkuntar ta ɓace a kan cancantar zuwa gasar cin kofin UEFA ; yana da kusan shekaru 37, ya bar kulob ɗin ya yi ritaya daga ƙwallon ƙafa.
Ayyukan ƙasa da ƙasa
gyara sasheWani ɗan ƙasar Senegal a cikin shekaru 15 - bai sami wani kira ba daga Yunin 1996 – Yulin 2006 duk da haka - Faye ya wakilci ƙasar a gasar cin kofin nahiyar Afirka ta 1992, kasancewar ya kasance mai tsaron baya a wasan daf da na kusa da ƙarshe na masu masaukin baƙi.
Girmamawa
gyara sashe- Diaraf
- Senegal FA Cup : 1992–93, 1993–94, 1994–95
- Boavista
- Premier League : 2000-01
Manazarta
gyara sasheHanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Khadim Faye at ForaDeJogo (archived)
- Khadim Faye at National-Football-Teams.com