Johann Paul (an haife shi ranar 5 ga watan Mayu 1981) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Vierzon FC. An haife shi a Faransa, ya wakilci Madagascar a matakin kasa da kasa.

Johann Paul
Rayuwa
Haihuwa Issoudun (en) Fassara, 5 Mayu 1981 (43 shekaru)
ƙasa Madagaskar
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
LB Châteauroux (en) Fassara2000-2005
  Madagascar men's national football team (en) Fassara2003-
SO Châtellerault (en) Fassara2005-2007541
Pau Football Club (en) Fassara2007-2008310
US Créteil-Lusitanos (en) Fassara2008-2010631
Amiens SC (en) Fassara2010-20141242
Étoile Fréjus Saint-Raphaël (en) Fassara2015-2015110
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Nauyi 72 kg
Tsayi 180 cm
Johann Paul

A cikin shekarar 2006, yayin wasa tsakanin kulob dinsa na Châtellerault da Angers, Paul ya kusan mutuwa a filin wasa bayan ya kamu da ciwon zuciya. [1]

Kididdigar sana'a

gyara sashe
Maki da sakamako ne suka jera kwallayen da Madagascar ta ci. [2]
A'a Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 10 Oktoba 2015 Mahamasina Municipal Stadium, Antananarivo, Madagascar </img> Jamhuriyar Afirka ta Tsakiya 3-0 3–0 2018 FIFA cancantar shiga gasar cin kofin duniya

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe
  • Johann Paul at Soccerway
  • Johann Paul at National-Football-Teams.com
  • Johann Paul at L'Équipe Football (in French)

Manazarta

gyara sashe
  1. News story about Paul collapsing on the field Archived 2007-09-28 at the Wayback Machine
  2. "Paul, Johann" . National Football Teams. Retrieved 9 February 2017.