Hassan Usman Sokodabo ɗan siyasan Najeriya ne. Mamba ne mai wakiltar mazaɓar tarayya ta Abaji/Gwagwalada/Kuje/Kwali a majalisar wakilai. [1] [2]

Hassan Usman Sokodabo
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

11 ga Yuni, 2019 -
District: Abaji/Gwagwalada/Kwali/Kuje
Rayuwa
Haihuwa 1969 (55/56 shekaru)
ƙasa Najeriya
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa da legislator (en) Fassara
Imani
Jam'iyar siyasa Peoples Democratic Party

Rayuwar farko

gyara sashe

An haifi Hassan Usman Sokodabo a shekarar 1969. [1] [2]

Aikin siyasa

gyara sashe

A zaɓen fidda gwani na shekarar 2022, ya yi takara a tsakanin sauran abokan hamayyarsa kuma ya lashe tikitin jam’iyyar Peoples Democratic Party (PDP). [3] [4] Ya ci gaba da samun nasara a zaɓen ‘yan majalisar tarayya na shekarar 2023, inda ya yi wa’adi na biyu a majalisar wakilai. Sokodabo ya taɓa zama shugaban ƙaramar hukumar Abaji kuma kwamishina mai wakiltan babban birnin tarayya Abuja a hukumar ɗa'a ta tarayya (FCC). Tare da wani ɗan majalisa, ya ɗauki nauyin kudirin doka kan kula da harajin Value Added Tax (VAT). [5] A matsayin tallafi da karfafawa mazaɓar sa, ya raba injinan ɗinki, injinan gyaran gashi, feshi, sinadarai na agro, janareta da injin nika. Ya kuma bayar da buhunan shinkafa 670 a matsayin magani a Gwagwalada don magance matsalar kulle-kulle a tsakanin mazaɓar sa, a matsayin ɓarkewar cutar Coronavirus. [6]

Manazarta

gyara sashe
  1. 1.0 1.1 "Legislator Details - ConsTrack Track and Report on Governement Funded Projects in Nigeria". constrack.ng. Retrieved 2024-12-12. Cite error: Invalid <ref> tag; name ":0" defined multiple times with different content
  2. 2.0 2.1 "Citizen Science Nigeria". citizensciencenigeria.org (in Turanci). Retrieved 2024-12-12. Cite error: Invalid <ref> tag; name ":1" defined multiple times with different content
  3. "2023: Sokodabo wins PDP Reps ticket for Abuja South - Daily Trust". Daily Trust (in Turanci). 2022-05-22. Retrieved 2024-12-12.
  4. "Sokodabo wins PDP Abuja South House of Representatives Ticket". Daily Asset Online (in Turanci). 2022-05-23. Retrieved 2024-12-12.
  5. Taiwo-Sidiq, Temidayo (2023-01-20). "FCT lawmakers sponsor 12 bills in three years | NASS Scorecard". OrderPaper (in Turanci). Retrieved 2024-12-12.
  6. "COVID-19: Abuja lawmaker gives palliatives to constituents - Daily Trust". Daily Trust (in Turanci). 2020-05-04. Retrieved 2024-12-12.