Harin jana'izar Nganzai
A ranar 27 ga watan Yulin 2019 wasu ‘ yan ta’addan Boko Haram sun buɗewa wasu mutane wuta wadanda ke tafiya zuwa jana’iza a gundumar Nganzai da ke jihar Bornon Najeriya. Aƙalla mutane 65 ne aka kashe a harin sannan wasu 10 da suka jikkata na kwance a asibiti.[1] An kai harin ne a wani ɓangare na ƙungiyar Boko Haram.[2]
| ||||
Iri |
Kisan Kiyashi shooting (en) | |||
---|---|---|---|---|
Kwanan watan | 27 ga Yuli, 2019 | |||
Wuri |
Nganzai Jihar Borno | |||
Adadin waɗanda suka rasu | 65 | |||
Adadin waɗanda suka samu raunuka | 10 | |||
Perpetrator (en) | Boko Haram |
Harin
gyara sasheDa misalin karfe 10:30GMT wasu mayakan Boko Haram da ke kan babura da motoci[3] sun buɗe wuta kan ɗumbin jama’ar da ke komawa ƙauyen Badu Kuluwu daga jana’izar da aka yi a Goni Abachari. Wasu fusatattun mutane sun yi ramuwar gayya kan harin inda suka yi yunƙurin fatattakar 'yan ta'addar, amma ayarin motocin da suka kai harin sun yi musu luguden wuta a lokacin da suke gudu. Bayan harin mutane 65 ne suka mutu: Mutane 23 ne suka mutu a lokacin da 'yan ta'addar suka bude wuta da farko kan ƙungiyar sannan wasu 42 kuma suka halaka sakamakon harbin bindiga a lokacin da suke ƙoƙarin fatattakar 'yan bindigar.[4]
Martani
gyara sasheShugaban Najeriya Muhammadu Buhari ya umurci sojojin Nijeriya na sama da na kasa da su zagaya yankin domin gano maharan bayan harin.[4] Shugaban karamar hukumar Nganzai Muhammad Bulama ya tabbatar da mutuwar mutane 65 tare da jikkata wasu 10 a wata sanarwa da ya rabawa manema labarai washegari. Bulimia ta bayyana harin a matsayin harin ramuwar gayya, wanda ya faru a matsayin mayar da martani ga wata ƙungiyar kare kai ta farar hula ta kashe mayakan Boko Haram 11 a yayin da suke tunkarar wani harin kwantan ɓauna mako guda da ya gabata.[5]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Boko Haram gunmen target mourners in deadly funeral attack" (in Turanci). France 24. 2019-07-28. Retrieved 2019-07-28.
- ↑ Ives, Mike (2019-07-29). "Suspected Boko Haram Attack on Funeral in Nigeria Leaves at Least 65 Dead". The New York Times (in Turanci). Retrieved 2019-07-29.
- ↑ "Militants gun down dozens of mourners in Nigeria". BBC (in Turanci). 2019-07-28. Retrieved 2019-07-28.
- ↑ 4.0 4.1 "Nigeria: Death toll in Boko Haram funeral attack rises to 65". Al Jazeera. 28 July 2019.
- ↑ Abdulrahim, Ismail Alfa (2019-07-28). "More than 60 killed in extremist attack on Nigeria villagers". AP NEWS. Retrieved 2019-07-28.