Harin Bam a hedikwatar ƴan sandan Abuja
Hari a Hedkwatar ƴan sanda a Abuja babban birnin ƙasar.
An yi amannar harin bam ɗin da aka kai hedkwatar ƴan sandan Abuja a shekarar 2011 shi ne harin ƙuna baƙin wake na farko a tarihin Najeriya.[1] Harin dai ya faru ne a ranar 16 ga watan Yunin 2011, lokacin da wani ɗan ƙuna baƙin wake ya tayar da bam a cikin harabar gidan Louis Edet da ke Abuja, hedkwatar rundunar ƴan sandan Najeriya .[2] Wataƙila (ɗan ƙuna baƙin waken) ya yi yunƙurin kashe Sufeto-Janar na ƴan sanda Hafiz Ringim, wanda ya bi ayarin motocinsa zuwa cikin harabar, amma jami'an tsaro sun tare shi kafin ya yi hakan. [3]
Harin Bam a hedikwatar ƴan sandan Abuja | ||||
---|---|---|---|---|
suicide car bombing (en) | ||||
Bayanai | ||||
Kwanan wata | 16 ga Yuni, 2011 | |||
Wuri | ||||
|
An tabbatar da mutuwar ɗan ƙuna baƙin waken da wasu jami’in tsaron kan hanya, ko da yake hukumomi sun ce ta yiwu an samu asarar rayuka har shida.[2]
Ƙungiyar Boko Haram ta ɗauki alhakin kai harin.[4]
Duba kuma
gyara sasheManazarta
gyara sashe- ↑ Brock, Joe (17 June 2011). "Nigerian Islamist sect claims bomb attack: paper". Reuters. Archived from the original on 19 January 2012. Retrieved 17 June 2011.
- ↑ 2.0 2.1 Two die in Abuja bombing Archived 20 ga Yuni, 2011 at the Wayback Machine The Nation, 16 June 2011.
- ↑ Force hqtrs bombing: Suicide bomber was a foreigner — Interim report Vanguard, 17 June 2011.
- ↑ Nigeria's Boko Haram Islamists 'bombed Abuja police HQ'