Gustavo Sangaré
Gustavo Fabrice Sangaré (an haife shi a ranar 8 ga watan Nuwamba, 1996) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Ligue 2 Quevilly-Rouen da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Burkina Faso.[1]
Gustavo Sangaré | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Bobo-Dioulasso, 8 Nuwamba, 1996 (28 shekaru) | ||||||||||||||||||
ƙasa | Burkina Faso | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||
Tsayi | 1.8 m |
Aikin kulob/Ƙungiya
gyara sasheSamfurin matasa na Salitas da Frontignan, Sangaré ya shiga kulob ɗin Quevilly-Rouen a cikin shekarar 2018. A cikin shekarar 2019, an ƙirashi shi zuwa ƙungiyar farko a cikin Championnat National.[2]
Ayyukan kasa
gyara sasheSangaré ya karɓi kiransa na farko a babban ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Burkina Faso a watan Mayu 2021. Ya yi haɗu da Burkina Faso a wasan sada zumunta da suka yi rashin nasara a hannun Morocco da ci 1-0 a ranar 12 ga Yuni 2021. Gustavo Sangaré ya buga wasan 2021 na AFCON a matsayi na uku da Kamaru.[3]
Kididdigar sana'a/Aiki
gyara sashe- As of match played 9 January 2022
- Scores and results list Burkina Faso's goal tally first, score column indicates score after each Sangaré goal.
A'a. | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1 | 9 ga Janairu, 2022 | Paul Biya Stadium, Yaoundé, Kamaru | </img> Kamaru | 1-0 | 1-2 | 2021 Gasar Cin Kofin Afirka |
Manazarta
gyara sashe- ↑ HUET, Barbara (February 22, 2021). "Football - N1: le travail paye pour Gustavo Sangaré, le milieu défensif de QRM". Paris-Normandie .
- ↑ Match Report of Morocco vs Burkina Faso -2021-06-12-FIFA Friendlies-Global Sports Archive". globalsportsarchive.com .
- ↑ Africa Cup of Nations (Sky Sports)". Sky Sports. Retrieved 2022-02-09.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Gustavo Sangaré at Soccerway
- FBREF Profile Archived 2022-01-09 at the Wayback Machine