Galabgwe Moyana
Galabgwe Moyana (an haife shi a ranar 24 ga watan Mayu 1990) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Botswana wanda ke taka leda a Township Rollers, a matsayin ɗan wasan gefen hagu.[1]
Galabgwe Moyana | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Botswana, 24 Mayu 1990 (34 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Botswana | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | wing half (en) |
Sana'a
gyara sasheAn haife shi a Gaborone, Moyana ya buga wasan ƙwallon ƙafa a ƙungiyoyin Notwane, Mochudi Center Chiefs, Polokwane City da Township Rollers. [2] [3]
Ya buga wasansa na farko a duniya a Botswana a shekarar 2012. [2]
Kwallayen kasa da kasa
gyara sashe- Maki da sakamako ne suka jera kwallayen Botswana a farko.
A'a | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1. | 10 Oktoba 2015 | Cicero Stadium, Asmara, Eritrea | </img> Eritrea | 1-0 | 2–0 | 2018 FIFA cancantar shiga gasar cin kofin duniya |
2. | 27 Maris 2016 | Filin wasa na Francistown, Francistown, Botswana | </img> Comoros | 1-1 | 2–1 | 2017 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
Manazarta
gyara sashe- ↑ Hilary; Gjerde, Arild; Heijmans, Jeroen; Mallon, Bill ; et al. " Galabgwe Moyana Olympic Results" . Olympics at Sports-Reference.com . Sports Reference LLC. Archived from the original on 18 April 2020. Retrieved 13 August 2017.
- ↑ 2.0 2.1 "Galabgwe Moyana". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 2 May 2018. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name "NFT" defined multiple times with different content - ↑ "Another GU nemesis, Mochudi Centre Chiefs, last week signed Polokwane City midfielder Galagwe Moyana and winger Phenyo Mongala". Archived from the original on 2015-07-08. Retrieved 2023-03-26.